เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใครเคยไปบ้าง บอกหน่อยซิจ๊ะ
มือใหม่
18/9/2009 13:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยแนะร้านอาหารริมน้ำหน่อยค่ะ
อยู่แถวไหนก็ได้ เพราะจะชวนเพื่อนๆ ไปกินกันตอยปลายเดือน
เพื่อนๆ เค้าหาเวลาว่างลงตัวกันพอดี เคยไปแต่ร้านแบบที่มีคาราโอะเกะ
ค่ะ แต่ถ้าร้านที่แนะนำมีหรือไม่มีคาราโอะเกะก็ได้นะ ไม่ซีเรียส
ขอให้อาหารอร่อย บรรยากาศดีก็เป็นอันว่าใช้ได้แล้ว

โพสเมื่อ : 22/9/2009 13:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใครเคยไปบ้าง บอกหน่อยซิจ๊ะ
มือใหม่
18/9/2009 13:34
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
ขอบคุณมากนะจ๊ะ แนะนำร้านได้โดนใจมากเลย

โพสเมื่อ : 23/9/2009 9:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใครเคยไปบ้าง บอกหน่อยซิจ๊ะ
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
อ้างถึง:

momomo เขียนว่า:
ร้านอาหารริมน้ำหรอ กินลมชมสะพาน น่าจะพอได้น่ะ ทั้งอาหารก็อร่อย ทานอาหารไปฟังเพลงสบายๆ สบายจัยแบบสุดสุด บรรยากาศรอบๆก็สวยม๊ากมาก ลืมบอกไปว่าตอน นี้เค้ามีบัตรทานอาหารฟรี เค้าแจกอยู่ด้วยค่ะ อย่าพลาดน่ะ แต่ต้องรีบหน่อยเดี่ยวจะอดทานอาหารฟรี.....จร้าhttp://www.edtguide.com/activity/give ... veaway_question.php?id=16

อย่าไปเลยครับร้านนั้น เสียเวลาเสียอารมณ์ เหมือนไปขอข้าวเค้ากินยังไงๆก็ไม่รู้
พนักงานก็หน้ามึน อาหารรสชาติไม่อร่อย เรียกเช็คบิลก็รอนาน อาหารยิ่งนานกว่า

ที่ดีก็บรรยากาศ แต่หากไม่ได้นั่งใกล้แม่น้ำก็เหมือนไปกินร้านอาหารธรรมดาๆทั่วไป

โพสเมื่อ : 26/9/2009 20:07

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 105
ร้าน Paburee ครับ อยู่ถนนพระราม 3 ใกล้ ๆ วัดปริวาส ติดริมแม่น้ำ

http://www.bloggang.com/mainblog.php? ... -04-2009&group=3&gblog=58

บรรยากาศดีมาก หากฝนไม่ตก ควรไปราว ๆ 17:30 ก่อนแสงอาทิตย์จะหมดครับ กินอะไรรองท้องไปหน่อยก็ดี ( อาหารค่อนข้างแพง จะได้ทานน้อย ๆ หน่อย กินบรรยากาศให้คุ้ม ๆ ครับ ) อาหารแนะนำ ขาหมูทอด ไส้กรอกรวม และอะไร ๆ ที่หาทานไม่ได้ในร้านอาหารไทย เพราะว่า ไอ้ที่เป็นรายการอาหารไทย แต่แบบว่า ราคาต่างประเทศมั๊งครับ

รสชาด OK ติเรื่องราคาอย่างเ้ดียว

..

โพสเมื่อ : 28/9/2009 16:27

[ค้นหา ขั้นสูง]