เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เอ
แค่อยากเอา flash drive ไปใส่ข้างใน ต่อสายจากพอร์ท USB เดิมนี่เซฟสุดใช่มั้ยครับ
Guest_เอ
เอาเสียบไว้ข้างนอกเดี๋ยวมือไปปัด เดี๋ยวมีอะไรมาเกี่ยวหลายทีแล้ว

จะโมเอาใส่ข้างใน แต่อุปกรณ์บัดกรีไม่มี และไม่ได้ทำมาเป็นสิบปี

เลยกะจะเตรียมไปให้ช่างทีวีแถวบ้านจิ้มให้นิดนึง

จะต่อจาก pcie ก็กลัวช่างจะทำเสีย

วิธีนี้เซฟสุดแล้วใช่มั้นครับ

โพสเมื่อ : 25/1/2008 20:41
Transfer the post to other applications Transfer

Re: แค่อยากเอา flash drive ไปใส่ข้างใน ต่อสายจากพอร์ท USB เดิมนี่เซฟสุดใช่มั้ยครับ
มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ครับ...เซฟและง่ายที่สุดแล้วครับ
บัดกรีสี่จุดจากพอร์ตUSB อันใดอันหนึ่งแล้วแต่จะเลือก
แต่อย่าบัดกรีผิดเส้นนะครับ โดยเฉพาะไฟกับสายดิน

หัวUSBทั้งตัวผู้ตัวเมีย มองเข้าไปตรงๆ เอาด้านที่เป็นแท่งลงด้านล่าง
สายเรียงตามนี้ครับ

ดำ(กราวนด์) . เขียว (Data+), ขาว (Data-), แดง (ไฟ5v)

ต่อเสร็จแล้วอย่าลืมหาอะไรอุดหัวUSBที่ต่อไว้ด้วยนะครับ กันเอาอะไรไปเสียบใช้งาน

โพสเมื่อ : 25/1/2008 21:52
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: แค่อยากเอา flash drive ไปใส่ข้างใน ต่อสายจากพอร์ท USB เดิมนี่เซฟสุดใช่มั้ยครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ
กำลังนั่งเหลายางลบว่าจะเอาไว้อุดรู

จะใช้ยางลบเพราะมันสีขาวเข้ากันดี
แต่พอเหลาเสร็จดำขี้มือแล้ว 555

โพสเมื่อ : 26/1/2008 15:03

มือวาง
29/12/2007 7:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 526
ก็เอามันไปถูกับกระดาษเบาๆ เดี๋ยวก็ขาวเหมือนเดิม (แต่อาจแหว่ง)

โพสเมื่อ : 26/1/2008 17:30

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
แต่คนหลากหลายจริงๆ เก่งกันทุกคน
ยกเว้นลุงอ่ะ

โพสเมื่อ : 27/1/2008 20:59

[ค้นหา ขั้นสูง]