เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Windows XP ตัวบอกรายละเอียด tooltips หายไปครับ..งง ช่วยหน่อยครับ
มือสมัครเล่น
16/7/2008 16:17
จาก BKK.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
Windows XP ตัวบอกรายละเอียดหายไปครับ..งง ช่วยหน่อยครับ ตอนลงเสร็จใหม่ๆก็มี คือ เมื่อชี้ pointer ไปที่ HDD ก็จะแสดงรายละเอียดขึ้นมาว่าใช้ไปเท่าไร ว่างเท่าไร (ลืมไปผมใช้ eeePC901) เข้าใจว่าผมลง speedupmypc & registerBooster ครับ...แล้วตัว popup ก็หายไป..ผมเลย uninstall ออกทั้ง 2 โปรแกรม แต่ตัวบอกก็ยังหายไปอยู่...ซึ่งตัวบอกนี้ว่าไปจะจำเป็นมากสำหรับคนที่ใช้ SSD 4Gb ลง XP ไว้เพราะต้องคอยเช็คไม่ให้มันเหลือน้อยอยู่บ่อยๆ ขี้เกียจเข้าทาง property มันช้าอ่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

โพสเมื่อ : 28/9/2009 15:01

แก้ไขโดย pemo เมื่อเวลา 28/9/2009 20:45:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Windows XP ตัวบอกรายละเอียด HDD หายไปครับ..งง ช่วยหน่อยครับ
มือสมัครเล่น
16/7/2008 16:17
จาก BKK.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
หายแล้ว นี่เลยเผื่อใครเจอๅ tooltips หาย
กดที่นี่

โพสเมื่อ : 28/9/2009 20:42
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]