เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เหน่ง
สอบถามเรื่องการลง eeebuntu ครับ
Guest_เหน่ง
สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ eee pc มาใช้ครับ มีความสนใจจะลองใช้ eeebuntu ได้ download iso file มาแล้วครับ แต่มีปัญหาคือ ลงไม่เป็นครับ ผมลองใช้ฟังฃั่น burn ใน vista เขียน ISO file ลง CD แล้ว boot ปรากฏว่ามันไม่สามารถ boot ได้ ลองใหม่โดยกลับไปใช้ nero7 ใน windows XP เขียน CD ก็ใช้ไม่ได้อีก ก็เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรถึงจะสามารถทำ live CD เพื่อใช้ติดตั้งได้ครับ ช่วยสอนผมหน่อย อีกข้อนะครับ ผมไม่มี external CD มีวิธีทำให้สามารถลงโดยใช้ USB หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 26/1/2008 16:01
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องการลง eeebuntu ครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
อยากรู้เหมือนกานคับ

ท่าเรา copy ไว้ในเครื่องเเล้ว ลง ได้ไหมน้อ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 10:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องการลง eeebuntu ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เวลาจะ burn ไฟล์ ISO ให้ใช้คำสั่ง open แล้วเลือกชื่อไฟล์ ISO ครับ เมื่ีอ burn เสร็จแล้ัว แผ่นที่ได้จะมีไฟล์เล็กไฟล์น้อยเยอะแยะไปหมด ไม่ใช่การ copy ไฟล์ ISO ไปไว้ในแผ่น มันจะบูทไม่ได้ครับ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 11:41

บุคคลทั่วไป
ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 28/1/2008 13:48

มือใหม่
28/1/2008 10:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
พี่ๆ คับเราจะเอา eeeXubuntu ใส่ใน flashdrive ยังไงคับ

ซึ่งเวอร์ชั่นนี้ ทางผู้พัฒนาได้ออกแบบให้สามารถติดตั้งผ่าน Flash drive ไว้ด้วยครับ เหมาะสำหรับคนที่ไม่มี External CD

โพสเมื่อ : 28/1/2008 15:23

บุคคลทั่วไป
ลองดูที่ www.pendrivelinux.com ครับ

โพสเมื่อ : 7/2/2008 13:19

[ค้นหา ขั้นสูง]