เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องการแก้ genuine หน่อยครับ
มือใหม่
29/9/2009 23:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
สอบถามเรื่องการแก้ genuine หน่อยครับ
จะทำตามในเวป ให้
กด start (มุมล่างซ้าย) ----> run ----> regedit.exe
แล้วไปตามนี้ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\
Windows NT\CurrentVersion\Winlogon\Notify
พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon ลบทิ้ง(คลิ๊กขวาที่ไฟล์แล้วกดDELETE)
แต่กด start แล้วไม่มีช่องให้พิมพ์ run ครับ
( เป็น xp sp3 ครับ )
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 9/10/2009 22:16
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องการแก้ genuine หน่อยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ไม่ทราบว่าลอง Check ที่ Run command หรือยังครับ
คลิกขวาที่ Start -> Properties -> Start Menu -> Customize -> Advance -> Start menu items เลื่อนหา Run command ดูว่ากล่องข้างหน้าถูกเลือกไว้หรือเปล่า ถ้าเลือกไว้แล้ว Run Tab ควรจะมีที่ Start menu ครับ

แนบ ไฟล์:

png  Run command.png (33.75 KB)
2671_4ad819f912413.png 402X420 px

โพสเมื่อ : 16/10/2009 14:00

Re: สอบถามเรื่องการแก้ genuine หน่อยครับ
มือใหม่
29/9/2009 23:48
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
ได้แล้วครับ พอดีวินโดว์ไม่ค่อยเสถียร เลยไปให้ร้านลงให้ใหม่ เดิมๆ เป็นxp SP3 ลงกลับมาเป้น XP sp 2 ไปซะงั้น แต่เดิมลงวินโดว์อยุ่ใน ไดว์จD แต่ลงใหม่ เป็นลงไดว์จ C แทน รู้สึกว่าเร็วกว่าเดิมมาก แต่มีปัญหาที่ พื้นที่มันแค่ 4 g ลงโปรแกรมอะไรไม่ค่อยได้ เลย ไม่รู้ว่า จะลงโปรแกรมพวก office ในไดว์จ d แทนได้ไหม เพราะมีพื้นที่เหลืออีก 16 g ตอนนี้พื้นที่ ในไดว์จC เหลืออยู่แแค่ 375 mb เอง กลัวมีปัญหาเรื่อง mem ไม่พอ
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแแนะนำที่ดี
ไว้คราวอาจจะมารบกวนถามใหม่อีกครั้ง
ขอบคุณมากครับ

โพสเมื่อ : 17/10/2009 13:29
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]