เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Bluetooth Device ไม่มีใน Control panel ครับ
มือใหม่
26/5/2009 12:39
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
Bluetooth Device ไม่มีใน Control panel ครับ

ทำยังไงให้มีครับ

เพราะเอา Bluetooth usb มาเสียบ

เครื่องไม่รู้จักครับ

ต้องลงไดร์เวอร์จากแผ่นก่อน

ผมไม่อยากลงจากแผ่นอ่ะครับ

เพราะมันเล่นได้ไม่นาน

เพราะโปรแกรม Bluetooth บอกว่า รับ - ส่งข้อมูล

ได้ 5 Mb เองอ่ะครับ

ทำยังไงดี

ผมจะเอาBluetooth ไว้ต่อเน็ตเฉย ๆ อ่ะครับ

Bluetooth ของ Bluesoil

ขอบคุณครับ

แก้ไขนะครับ

ผมใช้ a110 windwos xp sp 2 ครับ

โพสเมื่อ : 31/10/2009 15:31
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Bluetooth Device ไม่มีใน Control panel ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 101
ถ้าเป็นรุ่นเก่าต้องลง Driver ครับ
ส่วนรุ่นๆใหม่ๆ windows มันมี Driver อยู่แล้วครับ
ที่บอกว่ารับ-ส่ง 5mb นั้นเป็นค่าต่อ 1วินาทีนะครับ
คือ5 mb/1 sec
ลงเฉพาะครั้งแรกเท่านั้นแหละครับ
หลังจากนั้นก้เสียบไช้งานได้เลย
ลองหาบลูทูธ จีนแดงซักอันละ 99 ดูครับผมก้ใช้อย฿่ไม่ต้องลง Driver เลย
อิๆ
หรือถ้าจะเอาแบบดีๆไปเลยก้โมดูลบลูทูธของ D250 มาใส่ครับ
มีขายตาม ebay ราคา 18-21 ดอล

โพสเมื่อ : 31/10/2009 17:27
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]