เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มีใครสนใจมาเป็นล่ามแปล ไทย-อังกฤษ วันที่ 11-16 ธค. มั้ยครับ
มือเซียน
22/5/2008 23:45
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 2734
พอดีที่โบสถ์จะมีกิจกรรม และมีทีมจากโบสถ์ทางสิงคโปร์มา 2 ทีม 12 และ14 คน

ตอนนี้ที่โบสถ์มีแต่ผมและภรรยาที่แปลได้ ส่วนเพื่อนๆโบสถ์อื่นในเครือก็งานเข้าพร้อมๆกัน

ใครสนใจและสามารถโดดงาน เอ้ย ลางาน มาร่วมได้ เชิญติดต่อมาได้นะครับ

ค่าใช้จ่ายที่เราให้ท่านคือ
1. ค่ารถเดินทางมา-กลับ ตามจริงสูงสุดถึง รถ VIP
เช่น ถ้าท่านออกจากบ้านมี นั่งมอ'ไซด์ 20 แท็กซี่ 220 รถ VIP 700 ก็เบิกทุกรายการ x 2 ได้ครับ
หรือถ้าขับรถมา เบิกน้ำมันได้ครับ
หรือใครมีบินฟรี เราไปรับได้ที่สนามบินอุดร หรือนั่งรถสนามบินมา (800 บาท) แล้วเบิกค่าใช้จ่ายส่วนนี้กับเราได้ครับ

2. ที่พัก พักที่โรงแรมเดียวกับทีมจากสิงค์โปร์ครับ ห้องคู่ อาจจะคู่กับคนแปลด้วยกัน หรือกับสมาชิกสิงคโปร์ แต่เพศเดียวกันกับท่านแน่

หรือ หลายๆครั้งเขาก็ให้พักคนเดียวเลยครับ

3. อาหารการกิน ทีมกินยังไงท่านกินอย่างนั้นครับ ตอนนี้ผมคิดเมนูไว้ที่ 120บาท/มื้อ/คน ท่านไม่อดแน่ครับ ^^

4. ค่าตอบแทน ที่ผ่านมาเราใช้ระบบ Gift ครับ คือให้ทีมใส่ซองขอบคุณ เพราะถ้าคิดเป็นค่าจ้างรายวัน เรากลัวไปพอจ่ายครับ บางท่านค่าตัวแพง ^^" คือทำงานปกติได้ตกวันละ 800-1000 บาท พอเราจะจ่ายเป็นค่าแรงก็ไม่ไหวอะครับ เลยขอเป็น Gift ละกัน แฮ่....

แต่ท่านระบุค่าตอบแทนต่อวันที่ท่านต้องการแล้ว PM มาได้นะครับ

ตอนนี้ต้องการ 2 คนครับ

ติดต่อทาง PM หรือหน้าบอร์ดเลยนะครับ

งานมีที่ จ.หนองบัวลำภู อยู่ภาคอีสาน ติดกับอุดรธานีครับ

แนะนำรถ VIP999 ครับ Work สุดแล้ว นั่งมาสุดสายเลย

ล่ามภาษาอังกฤษ ครับ ส่วนใหญ่เป็นภาษาพูด ไม่ยากครับ

โพสเมื่อ : 18/11/2009 9:18
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครสนใจมาเป็นล่ามแปล ไทย-อังกฤษ วันที่ 11-16 ธค. มั้ยครับ
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 605
2. ที่พัก พักที่โรงแรมเดียวกับทีมจากสิงค์โปร์ครับ ห้องคู่ อาจจะคู่กับคนแปลด้วยกัน หรือกับสมาชิกสิงคโปร์ แต่เพศเดียวกันกับท่านแน่

หรือ หลายๆครั้งเขาก็ให้พักคนเดียวเลยครับ

ขอเป็นเพศตรงข้ามได้ไหม แต่คงไม่พักห้องเดียวกัน
เดียวนี้พักช.กับช.ก็อันตรายนะครับ กลัวถั่วดำ

เรื่องภาษางูๆปลาๆพอจะได้ไหมท่าน

โพสเมื่อ : 24/11/2009 16:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มีใครสนใจมาเป็นล่ามแปล ไทย-อังกฤษ วันที่ 11-16 ธค. มั้ยครับ
มือเซียน
จาก เชียงใหม่ กลับมาบ้านเกิดแระ ^_^
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

kim เขียนว่า:

ขอเป็นเพศตรงข้ามได้ไหม แต่คงไม่พักห้องเดียวกัน
เดียวนี้พักช.กับช.ก็อันตรายนะครับ กลัวถั่วดำ

เรื่องภาษางูๆปลาๆพอจะได้ไหมท่าน

กับงานฝั่งนี้ค่อนข้างปลอดภัยครับ ^^ ภาษา ปลาๆงูๆ แต่สื่อสารได้ ช่วยให้คนพื้นที่กับทีมงานสื่อกันรู้เรื่องก็ น่าจะพอครับ

โพสเมื่อ : 24/11/2009 20:08
พระเยซูคริสต์สอนว่า "การให้เป็นเหตุให้มีความสุขยิ่งกว่าการรับ" (กจ. 20:35)
-------------------------------------
ThinkPad x100e :28765ut, SSD intel X25-M SATA 80G, Ram 4G, WinXp Sp3.

มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
น่าสนใจครับ อยากไปช่วย ไม่ต้องค่าตอบแทน ขออย่างเดียว หาคนล่ามไปกับผมอีกคน เพราะภาษา ได้นิดหน่อย ไทยนิด อังกฤษหน่อย ส่วนทีเหลือคือ มือและร่างกายครับ (จะไปเป็นพาระซะมากกว่ามัง อิอิ ความกล้ามีพร้อมคงไม่พอ)

โพสเมื่อ : 25/11/2009 11:44

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อัพเดทนิดนิง เวลาทำกิจกรรมตั้งแต่ 8 โมง จนถึงประมาณ 3 ทุ่ม ของทุกวันนะครับ ^^

อ้างถึง:

Mrkitti เขียนว่า:
น่าสนใจครับ อยากไปช่วย ไม่ต้องค่าตอบแทน ขออย่างเดียว หาคนล่ามไปกับผมอีกคน เพราะภาษา ได้นิดหน่อย ไทยนิด อังกฤษหน่อย ส่วนทีเหลือคือ มือและร่างกายครับ (จะไปเป็นพาระซะมากกว่ามัง อิอิ ความกล้ามีพร้อมคงไม่พอ)

ฮ่าฮ่า เอาเป็นว่า หันซ้ายพูดภาษาไทย Turn Right Speak Englis ได้ก็โอเคครับ เราไม่ให้ออกเดี่ยวนะครับ จะมีเจ้าหน้าที่เราไปช่วยมั่ว เอ้ย ช่วยให้ความมั่นใจด้วย ^^

เขาจะช่วยเรื่องการตัดสินใจเฉพาะหน้าครับ ส่วนเราที่ไปในฐานะล่าม ก็มีโซ่ เอ้ย.. เน้นที่แปลให้คุยกันรู้เรื่องอะครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2009 12:52

มือวาง
19/1/2008 16:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 588
เน้นที่แปลให้คุยกันรู้เรื่องอะครับ อิอิ ผมคงต้องเมื้อยมือแน่ๆเลยครับ คอคงไม่แหงเท่าไร

ช่วยกันอัพนะครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2009 13:34

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ทีมนี้ที่จะมา ลักษณะมาเยี่ยม และทำกิจกรรมทั่วไปครับ

ศัพท์ที่จะพบมักเป็นสำนวนที่เราๆ ผู้ไม่ใช่ภาษาอังกฤษประจำจะไม่ค่อยเจอ

อารมณ์ประมาณดูหนังดราม่าเป็น Sound Track น่ะครับ
เพียงแต่เราเป็นคนใส่ Sub Title ^^"

ภาษาอังกฤษสำเนียงจีนวัยรุ่นนิดๆ ฟังไม่ยากครับ

ทีมนี้ไม่มีหมอ ไม่มีศัพท์เฉพาะเท่าไร จะมีบ้างก็ศัพท์แนวๆของคริสเตียนน่ะครับ เช่น Devine, Holy Spirit, ทำนองนี้

ส่วนใหญ่เราเข้าใจครับ แต่ก็มีบางคำ ในภาษาไทยจะมีศัพท์เฉพาะ เท่านั้นเองครับ

เวลาทำกิจกรรม
-ตื่นนอน แล้วแต่ท่าน แต่รถออกจากโรงแรม 8 โมง มักจะทานอาหารกัน 7 โมงเช้า

-เย็น มักมีกิจกรรมถึงประมาณ 3 ทุ่มถึงจะกลับโรงแรม ทีมมีประเมินผลถึงสัก 4 ทุ่มกว่า แต่ถ้าท่านอยากพักสามารถไปนอนได้ เพราะเขาประเมินกันเองครับ

อาจจะมีขอแถม เช่น ท่านมาในฐานะคนแปล แต่อาจได้รับการขอร้องให้ช่วยยกของบ้าง หรือร่วมกิจกรรมกับน้องๆวัยรุ่นชาวไทย บ้าง อะไรอย่างนี้อะครับ

โพสเมื่อ : 25/11/2009 14:09

[ค้นหา ขั้นสูง]