เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ซึ้งจริงๆโรงพยาบาลรัฐแบบนี้
มืออาชีพ
27/11/2007 4:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 121
ขอระบายหน่อยครับโมโหมากน่ะ
ผมกับแฟนได้พาลูกวัยหกเดือน ไปหาหมอที่ร.พ.เอกชนก่อนเขาก็บริการดีนะแต่น้องเขาหอบหนักหมอบอกต้องนอนโรงบาล แต่พอดีลูกมีบัตรทองอยู่เลยว่าจะไปรักษาและนอนห้องพิเศษจ่ายเองที่โรงบาลรัฐ แถวนนทบุรี ใกล้รร ศรีบุญ รอคิวนานเลยแต่ก็ยังเข้าใจว่าเด็กป่วยเยอะไม่ได้คิดอะไร
แต่มาติดใจตรงที่ขึ้นหอเด็กพยาบาลว่าไม่มีห้องพิเศษต้องรอแต่เริ่มแรกที่คุยก็รู้สึกว่าน้ำเสียงที่คุยผิดกับแผนกผู้ป่วยนอกชัดเจนเหมือนไม่ค่อยอยากทำทั้งการบริการ และดูแล ผมกับแฟนก็ไม่ต้องการอะไรมากมายเพียงแต่วูบแรกที่ไปนอนตรงที่นอนพัดลมเสีย เตียงยังเต้มอยู่เดินไปขอผ้าห่มเพราะหน้าต่างชั้น8 ลมช่วงบ่ายๆพัดแรงก็ยังโอเค แต่พยาบาลทำหน้าแบบหงุดหงิดใส่บอกรอเดี๋ยว
แล้วเดินไปหยิบมาให้แต่ดันเป้นผ้าปุที่นอนแทนเราก็อึ้งๆนะแต่ไม่อยากพูดอะไรมาก พอตกกลางคืนปิดประตูอากาศเริ่มร้อน ลูกผมก็เริ่มไปเพราะเขาอึดอัดผมจะขอย้ายเตียงเพราะเตียงว่างหลายที่แล้วพยาบาลยังไม่ยอมให้ย้ายเลยเราก็บอกเหตุผลนะว่าเด็กเขาร้อนต้องการอากาศถ่ายเท เขาก็ไม่ยอม ผมก้ทนอีก แต่ตอนสองทุ่มลูกผมเริ่มไอมากแลมีเสียงฟี้ดมากๆก็เริ่มไม่ไหวแล้วผมเลยย้ายโรงบาลมาเอกชนที่เดิมห้องพิเศษคู่บริการผิดกันตั้งแต่แรกเข้าเลย แต่ตอนย้ายนะครับขอบอกน้ำเสียงท่าทางมันเหมือนมองราเป็นตัวปละหลาดงี่เง่าน่ะรับได้จริงๆว่ะ

ใครมีลูกมีหลานนะครับหลีกได้หลีกยอมเสียเยอะหน่อยได้บริการที่ดีกว่าแต่ขอบอกว่าแต่เฉพาะตึกในนะครับที่เจอรับไม่ได้จริงๆ

โพสเมื่อ : 31/1/2008 0:35
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]