เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

จินจัง
รบกวนสอบถามท่านๆในนี้หน่อยน่ะครับ
Guest_จินจัง
พอีดกำลังมองๆเจ้า EEEPC ให้แฟนไปใช้เวลาอยู่ต่างประเทศ
พอดีมีคำถามมารบกวน่านๆช่วยตอบด้วยน่ะครับ
1.ถ้าเราต้องการใช้แค่ ดูหนัง ฟังเพลง เล่น net msn skyp EEEPC พอไหมครับ

2.ถ้าแฟนผมเป็นคนที่ใช้คอมในขั้นเบื้องต้นมากๆ แล้วถ้าจะดูหนังฟังเพลง แล้วต้องการให้อ่านแผ่น disc ต่างๆ จะมีอุปกรณ์ต่อเพิ่มไหมครับ (เห็นว่าไม่มี Drive อะไรมาให้เลย)

3.ในส่วนของการโม ในอนาคตอันใกล้นี้ คิดว่าจะมีคนรับทำ โมให้เป็นหน้าจอสัมผัส+บลูทูส มารับทำให้ไหมครับ (อันนี้กิเลสของผมเองล้วนๆ 555)

ขอถามแค่นี้ก่อนครับ

รบกวนด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/2/2008 1:42
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามท่านๆในนี้หน่อยน่ะครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
อ้อ ลืมไปครับ แฟนผมไปไต้หวันบ่อยมากๆครับ (บ่อยกว่าอยู่เมืองไทยอีก)
ไม่ทราบว่าซื้อที่โน้นเลยดีไหมครับ แล้วพอจะมีอะไรที่สามารถซื้อที่โน้นได้บ้างครับ

ใครจะฝากซื้ออะไรก็พอได้น่ะครับ

โพสเมื่อ : 1/2/2008 1:44
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนสอบถามท่านๆในนี้หน่อยน่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. ทำได้ทุกอย่างที่ถามมา Eee ออกแบบมาให้ทำอย่างนั้นอยู่แล้ว

2. ซื้อ USB DVD Drive สักตัวก็ครบชุดแล้วครับ ถ้าเอาชัวร์ก็ติดตั้งระบบปฏิบัติการเป็น Windows XP น่าจะใช้ได้คล่องกว่า Xandros Linux ที่มากับเครื่อง

หากอยู่ไต้หวันบ่อยกว่าเมืองไทย ซื้อเครื่องที่โน่นเลยน่าจะดีกว่า เผยเสียที่โน่นจะได้เคลมได้เลย แถมประกันน่าจะ 2 ปีเต็ม ไม่เหมือนเมืองไทย ประกันแค่ 1 ปี

หากแฟนไปไต้หวันบ่อย น่าจะอ่านภาษาจีนได้ ซื้อที่โน่นจะมีรุ่นคีย์บอร์ดจีนด้วย เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ

โพสเมื่อ : 1/2/2008 1:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ซื้อ touch panel ที่โน่นเลยครับ ผมซื้อใน ebay 60$ แต่เป็นค่าส่งซะ 25 เลย หรือถ้าไม่อยากโมเอง ใน ebay คนที่ขาย touch panel เค้ามี eee ที่โมเสร็จแล้วขายด้วย คนขายอยู่ไต้หวันด้วยลองติดต่อเค้าดูสิ เผื่อจะได้ซื้อตรง ไม่ต้องเสียค่าส่ง

โพสเมื่อ : 1/2/2008 13:33

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
รบกวนท่าน ขอลิงค์ของคนขายที่ว่าหน่อยได้ไหมครับ ไม่รู้ไปหาที่ไหนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 1/2/2008 23:20

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200

โพสเมื่อ : 1/2/2008 23:49

[ค้นหา ขั้นสูง]