เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ลง Windows ไม่ได้ จอดำตลอดครับ
มือใหม่
13/3/2009 19:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
คืออาการนี้เจอครั้งที่2แล้ว คืออยู่ดีๆ เหมือนว่า้hdd ค่าtf ต่ำๆไป เล่นอะไรก็กระตุกรับ เข้าหน้าจอก็ช้า เวลาย้้ายไฟล์ก็ช้าครับ เคยมีคนบอกว่า hdd ไม่ดีครั้งก่อน แก้ลงวินโด้ หายนะ แล้วลองตรวจค่า้hddทุกอย่างปกติด้วย

มาครั้งนี้เป็นอีก ไฟล์สำคัญๆหายแล้ว ลงวินโด้ไม่ได้อีก คือ
พอถึงตอนเลือกลงวินโด้แบบไหน จอดำๆให้รอสักพักมันจะbootต่อใช่มั้ย แกติของน้องวรรณ แต่ครั้งนี้ ดำยาวแล้ว ครับไม่ว่ากี่แผ่นต่อกี่แผ่น

ปล.ใครมีวินโด้ ที่เหมาะกับน้องฟ150บ้างบอกหน่อย ผมว่ามันเป็นเพราะวินโด้แน่ๆเลย ยังไม่เจอตัวที่ถูกใจ

โพสเมื่อ : 26/2/2010 8:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลง Windows ไม่ได้ จอดำตลอดครับ
มือสมัครเล่น
22/10/2008 17:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 77
tiny rev1 หรือ rev2 หากเป็น tiny เฉยๆ ใช้ network และ modem ไม่ได้

โพสเมื่อ : 26/2/2010 10:17

[ค้นหา ขั้นสูง]