เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

หวัดดีครับ ผมน้องใหม่ มีปํญหาเรื่องการเปลี่ยน windows ใน netbook
มือใหม่
17/3/2010 17:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
หวัดดีครับทุกท่าน ผมพึ่งได้เน็ตบุ๊ค sumsong n220 มาแต่มันเป็น win7 starter ผมใช้ไม่ถนัดเลยอยากเปลี่ยนเป็น winXP แต่ยังต้องการเก็บ partition ซ่อนที่เก็บ win7 ไว้ด้วย แต่ถ้ายังมี hidden partition อยู่มันลง winXP ไม่ได้ครับ เข้าใจว่ามันจะสลับ partition ก่อนที่จะบูตทำให้ winXP มันหาไดร์ฟเดิมที่ลงไม่เจอ ปัญหาคือ

1. เราจะ ghost hidden partition ยังไงครับ
2. ถ้าเราลบ hidden partition แล้วพลาด ghost คืนไม่ได้ทำให้หมดประกันไหม

โพสเมื่อ : 17/3/2010 17:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: หวัดดีครับ ผมน้องใหม่ มีปํญหาเรื่องการเปลี่ยน windows ใน netbook
มือสมัครเล่น
14/3/2010 17:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
ไม่เกี่ยวกับประกัน ครับ ถ้า os เนี่ยเราได้มาแบบตลอดชีพอยู่แล้ว
ถ้าเกิดเจ้งขึ้นมา ส่งศูนย์ก้อได้ครับ แต่ แนะทำให้ โกสต์ win 7 backup
เก็บไว้ใน data storage ก็น่าจะสะดวกกว่าส่ง ศูนย์ หรือ ลงใหม่ นะครับ

โพสเมื่อ : 17/3/2010 19:59
Transfer the post to other applications Transfer

Re: หวัดดีครับ ผมน้องใหม่ มีปํญหาเรื่องการเปลี่ยน windows ใน netbook
มือสมัครเล่น
14/3/2010 17:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 65
แล้วค่อย format ลง xp น่าจะเข้าท่านะครับ ในกรณีไม่สะดวก 2 os

โพสเมื่อ : 17/3/2010 20:00

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ใช้โปรแกรม ghost เวอร์ชั่นสูงหน่อยก็จัดการได้เลยครับ แต่ให้แน่ใจก่อนนะว่ามี driver บน xp ของรุ่นนี้

ปล. ลองหัดใช้ Windows 7 ดูครับ ดีกว่า เร็วกว่า XP เยอะเลย

โพสเมื่อ : 17/3/2010 20:32

มือใหม่
17/3/2010 17:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
กำ ตอนนี้ ไดร์ฟ D หายไปแล้วครับ ใช้ disk manager เห็นแต่ format ไม่ได้ครับ ลงอะไรที่จัดการฮาร์ดดิสก็ไม่ได้มัน error หมดเลย คงต้องถอดฮาร์ดดิสไปจั๊มอีกแล้วแน่เลย T*T

โพสเมื่อ : 18/3/2010 11:03

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
ผมลง xp ใหม่เลยครับ ไม่ได้เก็บ win 7 ใว้จะมีปัญหาเกี่ยวกับการประกันไหมครับ เพราะลง xpแล้วเครื่องทำงานได้คล่องตัวกว่าเยอะเลย

โพสเมื่อ : 25/3/2010 3:43

[ค้นหา ขั้นสูง]