เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยด้วยครับ หลัง up date bios เครื่องเปิดไม่ติดเลยครับ
มือใหม่
12/8/2010 18:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ผมใช้ HP mini 110-1025 TU ใช้ win XP มาตั้งนานไร้ปัญหา
ปรากฎดันอยากลง Win 7 ขึ้นมาเนื่องจากว่างเกิน หลังเที่ยวกับแม่เสร็จก็จัดแจง load driver win 7 มาทันทีที่ Web Hp หลังจากนั้นก็ทำการลงเครื่องไปเรื่อยๆ ไม่มีปัญหาติดขัดใดๆ แต่พอมาถึง Driver sp47135 อันนี้เป็น up date bios ไม่ได้ดูดีๆก่อนครับ ได้ up date ไป ผลคือ หลังเครื่องดับรอ restart นั้นเครื่องดับไปเลยครับ ไม่สามารถเปิดเครื่องได้อีก ผมกดปุ่ม Power ก็ไม่มีสิ่งใดเกิดขึ้น เงียบเป็นป่าช้าเลยครับ ผมเลยไม่รู้ว่าจะสามารถแก้ไขอะไรได้ด้วยตัวเองหรือเปล่าว หรือ ถ้าต้องส่งซ่อมเนี่ยมันประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะหมดประกันแล้วด้วย ยังไงใครให้ความเห็นอะไรได้บ้างโปรดช่วยผมด้วยนะครับ ผมขอขอบคุณมากเลยครับ T T

โพสเมื่อ : 12/8/2010 19:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยด้วยครับ หลัง up date bios เครื่องเปิดไม่ติดเลยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองถอดแบตออกสัก 5 นาทีแล้วใส่เข้าไปใหม่ เปิดดูอีกครั้ง หากเปิดแล้วยังไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย ไฟ power ก็ไม่ติด คงต้องส่งศูนย์บริการ

โพสเมื่อ : 12/8/2010 20:01

Re: ช่วยด้วยครับ หลัง up date bios เครื่องเปิดไม่ติดเลยครับ
มือใหม่
12/8/2010 18:56
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 2
ขอบคุณมากครับ พอดีผมหาหัวข้อเจอในเน๊ตพอดีเลยครับ

Just some suggestions if you haven't try:

1) Disconnect the AC adaptor.

2) Remove the battery pack.

3) Wait for 5 min (at least), only put back the battery pack and try to boot.

4) If (3) fails, remove the battery pack and wait for another 5 min. Only use the AC adaptor to boot.

5) If (4) also fails, the OS may be coroupted. If so, you will require an bootable USB device to boot up the pc and see whether you could recover the photos in the HDD.

โพสเมื่อ : 12/8/2010 20:14
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
22/2/2010 13:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 91
ใช้ได้ยังครับ เอาใจช่วย

โพสเมื่อ : 13/8/2010 11:42

[ค้นหา ขั้นสูง]