เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

**อยากดูหน้าจอคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆค่า**
มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
พอดีไปเล่นที่เวบแมค เค้าชอบเอาหน้าจอมาอวดกันค่ะ
เลยอยากเห็นหน้าจอของเพื่อนๆที่เวบนี้ด้วยน่ะค่ะ

เวบนี้เราไม่เกี่ยว จะพีซี จะ แมค มาโลดค่า พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ แฟนๆ...
มามะมาโพสให้ดูหน่อย ขอบรรยากาศโต๊ะทำงานด้วยก็ดีนะคะ
ของปุ๋มทำรูปของแมคไว้ มีของพีซีด้วย อ่ะ ลุยๆๆ โลดๆๆ

Open in new window

โต๊ะทำงานข้างๆ ค่ะ เครือ่งหลักจะเป็นพีซีค่ะ...อันแมค เอาไว้ใช้ที่บ้านบ้างค่ะ

อันนี้ PC ค่า

โพสเมื่อ : 23/6/2007 16:20

Re: **อยากดูหน้าจอคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆค่า**
มืออาชีพ
20/4/2007 13:17
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 131
อันนี้ของ WindowsXP ครับ
ไว้เข้า MacOS แล้วจะเอามาให้ดูกันอีกนะครับ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 0:47
Transfer the post to other applications Transfer

Re: **อยากดูหน้าจอคอมพิวเตอร์ของเพื่อนๆค่า**
มือใหม่
26/5/2007 23:09
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
อันนี้เป็นหน้าจอคอม desktop ที่บ้านครับ ออกจะรกๆหน่อยครับ ช่วงนี้ทำseminar ( ไว้เข้าไป lab จะเอาหน้าจอของที่ lab มาให้ดูกัน )

แนบ ไฟล์:

jpg  ds14.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 24/6/2007 15:37

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
ตอนนี้ใส่เจ้าแพนด้าดิ้นไปมาบนหน้าจอค่ะ ดูแล้วสะใจดี ดูแล้วรู้สึกเหมือนตอนตัวเองอยากกินทุเรียน หรือ BBQ Plaza อะไรเงี๊ยะ

ส่วน Icon ก็ใช้พวกการ์ตูนน่ารักๆ ค่ะ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 19:40

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995

ขอบอกว่าพวกไอคอนแถวล่างของปุ๋มน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย กี๊ดๆๆ เอามาจากไหน อยากได้อะ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 19:42

มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404
ดูแล้วหายเครียดดีค่ะ....

โพสเมื่อ : 25/6/2007 8:03

มือสมัครเล่น
19/6/2007 15:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 63
ช่วงนี้กินซุปบ่อย เลยหยิบกล้องมาถ่าย ทำเป็น wallpaper เองซะงั้น

โพสเมื่อ : 26/6/2007 10:11
Transfer the post to other applications Transfer

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 57
เอ เห็นใช้ mac กันหลายคนแล้ว mac ดียังไง อยากรู้ครับเผื่อจะใช้บ้าง

โพสเมื่อ : 26/6/2007 11:02

19/6/2007 15:36
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 63
อ้างถึง:

Rushk เขียนว่า:
เอ เห็นใช้ mac กันหลายคนแล้ว mac ดียังไง อยากรู้ครับเผื่อจะใช้บ้าง

โดยส่วนตัวผมมองว่า Mac เป็นทั้ง hardware และ software ครับ ในส่วนของ hardware นั้นมีจุดเด่นที่การออกแบบที่สวยหรู น่าใช้งานครับ คุณภาพโดยรวมถือว่าดีครับ อาจจะมีที่ไม่ดีบ้างบางผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ เช่น macbook 1.83-2.0 GHz (ที่มีปัญหาแตกร้าว - สาเหตุนึงมาจากการใช้งานของผู้ใช้เอง) ในส่วนของ software นั้น หากมองจริงๆ ก็เป็นเพียง OS หนึ่งเท่านั้นครับ หลายท่านอาจจะคุ้นเคยกับ windows บางท่านคุ้นเคยกับ linux ส่วนผมเองชอบ Mac OS ในเรื่องการจัดสรรทรัพยากรหน่วยความจำครับ ผมไม่เคยต้อง end task หรือต้อง reboot ระบบโดยไม่จำเป็น ผมเองใช้ iMac แทบจะไม่ได้ restart หรือ shut down เลยครับ ส่วนน้องชายผมใช้ macbook ก็ใช้วิธีพับฝาลงเท่านั้น ซึ่งเครื่องก็จะทำการ sleep โดยอัตโนมัติ เวลาจะใช้งานก็เพียงเปิดฝาขึ้น เครื่องก็พร้อมใช้งานครับ (แทบจะไม่เคย shut down เหมือนกัน) สำหรับผมมักจะใช้งานโปรแกรมหลายๆ โปรแกรมพร้อมกัน ปัญหาตรงนี้ถือว่าสำคัญเหมือนกันครับ เพราะบางทีนั่งตกแต่งรูปอยู่ แล้วไป chat กลับมา photoshop ค้างซะเฉยๆ ต้องมาแก้รูปกันใหม่ แต่พอมาใช้งาน Mac OS X แล้วไม่เคยพบปัญหาเลยครับ

อนึ่ง.. ผมมองถึงลักษณะการใช้งานเป็นหลักด้วยนะครับ งานบางอย่าง เช่นการเล่นเกมออนไลน์ ยังไงก็ยังต้องใช้ windows อยู่ดี หรือบางท่านที่เป็นนักพัฒนา ที่จำเป็นต้องใช้ dot net หรือ asp อันนี้ก็คงจำเป็นต้องใช้ windows อยู่ดี

ข้อมูลเพิ่มเติม..
เครื่องแมคในปัจจุบันนั้นใช้ CPU intel ซึ่งมีข้อดีตรงที่ ด้วย hardware เดียวกันนี้ สามารถติดตั้งได้ทั้ง Mac OS X และ windows xp (หรือ vista) ครับ การใช้งานนั้นมีทั้งแบบ boot OS เดี่ยวๆ ของใครของมัน และการใช้งานร่วมกันครับ เช่นเวลาที่ีผมต้องการจะเล่นเกมออนไลน์ ผมก็ boot ด้วย windows เวลาจะใช้งานอย่างอื่น ผมก็ reboot เป็น Mac OS X ได้ง่ายๆ ครับ หรือเวลาที่ผมทำเว็บ ผมมักจะติดที่จะใช้โปรแกรม ACDSee แต่ยังหาโปรแกรมทดแทนบนแมคไม่ได้ (ผมต้องการเพียงนำภาพมาต่อกัน ใส่ transition:fade แล้ว export เป็น swf แต่ไม่อยากมานั่งทำใน adobe flash) ผมก็ใช้โปรแกรมจำพวก VMware หรือ Parallels ที่จะใช้งาน 2 OS พร้อมๆ กันเลยครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ยอดฮิต แนะนำให้อ่านกระทู้นี้ครับ
http://freemac.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1045

โพสเมื่อ : 26/6/2007 14:25

มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
อ้างถึง:
ขอบอกว่าพวกไอคอนแถวล่างของปุ๋มน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย กี๊ดๆๆ เอามาจากไหน อยากได้อะ

กว่าจะมาตอบ ต้องไปหาก่อนค่ะ จำไม่ได้ว่าไปเอามาจากไหน
เจอแล้วค่ะ เวบนี้

http://www.pixelgirlpresents.com

มีสำหรับวินโดวส์ด้วยกันเลยกับแมคค่ะ
แต่วินโดวส์มันแสดงไอคอนได้ค่อนข้างเล็กน่ะค่ะ
ไม่แน่ใจว่าจะสวยไม๊
แต่สำหรับแมค มันจะใหญ่ได้ถึง 128 pix น่ะค่ะ และก็เลยมีระบบแสงเงาได้อย่างสวยงามค่ะ
ตอนไม่ได้ใช้แมค เจอไอคอนแมคแต่ละอันก็กรี๊ดๆ ไปเลยเหมือนกันค่ะ

อันที่เป็นอลิสหาไม่เจอ ไม่รู้ไปเอามาจากไหน น่ารักเนอะๆๆๆ

แนบ ไฟล์:

jpg  icon.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 26/6/2007 14:58

[ค้นหา ขั้นสูง]