เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

NEMUI - ง่วง
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404

สวัสดีค่ะ

เมื่อวานดูคอนเสิร์ต "Academy Fantasia Season 4" ซะดึก วันนี้ตื่นมาตาโบ๋ ง่วงมั่กๆ เข้าเรื่องซะเลย...

เน-มุ่ย

NE-MUI

ค่ะ วันนี้ป้าเอม "เน-มุ่ย" จิงๆอ่ะ ก็แปลว่า "ง่วง" นั่นเอง คำนี้สั้นๆง่ายๆดีนะคะ คือคำวิเศษณ์(adjectives)ในภาษาญี่ปุ่นเนี่ย ก็มีคำสั้นๆส่วนมาก 3 พยางค์นี่เยอะมาาากเลยค่ะ แต่ไอ้ที่ยาวเฟ้ยก็มีนะ แบบพูดแล้วลิ้นแทบจะพันกันเลย 555

อะ ลองมาออกเสียงกันดู นึง ส่อง ซ่ำ

เน-มุ่ย

ดีมากค่ะ

เนี่ย "เน-มุ่ย"มากๆก็อันตรายนะคะ เห็นข่าวพ่อศรรามรูปหล่อมั้ย ง่วงแล้วก็ยังฝืนขับรถจนเกิดอุบัติเหตุจนได้ ถ้าจะให้ดี นอนก่อน หรือจอดรถข้างทางงีบดีกว่านะคะ "ง่วงไม่ขับ" ค่ะ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 6:38

Re: NEMUI
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
เนมุคุนัย แต่ว่า โอนากะงะซุยตะ แล้วอะค่ะ

โพสเมื่อ : 24/6/2007 8:17

Re: NEMUI
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
โอฮาโย่ เมื่อคืนนอนดึกเหมือนกัน เช้านี้ก็ยัง เนมุ่ย อยู่

โพสเมื่อ : 24/6/2007 9:32

[ค้นหา ขั้นสูง]