เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ผมrecovery Bios AOA110 ไม่สำเร็จ แล้วตอนนี้ มันติดแต่ไฟชาร์จครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
อาการตอนนี้คือ พอเสียบแบต หรือเสียบอแดปเตอร์ปุ๊ป ไฟตรงรูปแบตเตอรี่ จะวาบเป็นส้มจางๆ ต่อจากนั้นจะกลายเป็นเขียวต่อทันทีครับ ไฟที่แสดงจะไม่สว่างเท่าตอนปกติ

ส่วนไฟที่ปุ่ม Power ติดแต่ส่วางน้อยมากครับ คือต้องแกะเข้าไปดูข้างในถึงเห็นว่าสว่างเล็กน้อย

ตอนนี้กดปุ่ม Power ก็ไม่มีอาการตอบสนองอะไรเลยครับ

คือ ก่อนหน้านี้ผมพยายาม Recovery Bios หลายครั้งครับ ปุ่มpower มีไฟกระพริบเป็นหลายๆ ชม. ก็ไม่ยอมบู๊ทเครื่องใหม่ ทำไปทำมาอาการเลยแย่เลยครับ

ไม่ทราบพี่ๆท่านใดพอมีประสบการณ์บ้าง หรือว่ามันจะพังจริงๆแล้ว

โพสเมื่อ : 27/2/2011 21:42
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมrecovery Bios AOA110 ไม่สำเร็จ แล้วตอนนี้ มันติดแต่ไฟชาร์จครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ได้ทำตามขั้นตอนในกระทู้ http://www.trendypda.com/modules/newbb/viewtopic.php?topic_id=8288 แล้วหรือยัง หากทำแล้วยังติดปัญหา ลองเปลี่ยน Flash disk ให้เป็นรุ่นเก่าความจุน้อยๆ ยี่ห้อโหลๆ ดู ผมเคยทำไม่สำเร็จเพราะใช้ Flash disk ความจุสูงเกินไป หากยังไม่สำเร็จอีก คงต้องให้ศูนย์บริการดูแล้วครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2011 12:07

Re: ผมrecovery Bios AOA110 ไม่สำเร็จ แล้วตอนนี้ มันติดแต่ไฟชาร์จครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 45
ทำตามวิธีนี้แล้วมันกะพริบเป็นชั่วโมงๆก็ยังไม่บูทครับ หลังจากนั้นผมก็กดปุ่ม Power ค้าง เพื่อปิด แล้วก็มีอาการดังกล่าวเลยครับ ตอนนี้ไม่สามารถทำอะไรได้เลย สงสัยคงจะไปเกิดใหม่แล้ว T_T

ขอบคุณมากๆครับ

โพสเมื่อ : 2/3/2011 14:20
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
24/3/2009 18:23
จาก จังหวัดเลย
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1194
ทำไปเรื่อยๆ ครับ เชื่อผม เปลี่ยน แฟตชไดร์ ใหม่ ไม่น่าจะเกิน 2 GB

ทำตามขั้นตอน อย่างละเอียด ครับ เหมือนที่ เว็ปมาสเตอร์ บอก!!!

โพสเมื่อ : 2/3/2011 17:10

[ค้นหา ขั้นสูง]