เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 3 4 5 »

ขอขอบคุณจากใจ ASUSTeK
มือใหม่
11/2/2008 13:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
เรียนสมาชิกทุกท่าน

ดิฉัน สิริรัตน์ สิริพลากรกิจ หรือเรียกว่า จอยก็ได้ค่ะ ได้เข้ามาแวะเวียนเว็บนี้อยู่เป็นระยะ ๆ ซึ่งทางดิฉันเองเป็นผู้ทำการตลาดของเจ้าตัวเล็กตัวนี้ในประเทศไทย ขอขอบคุณสำหรับความคิดเห็นต่าง ๆ มากมาย ทั้งดี และ ไม่ดี เพื่อจะได้นำไปเป็นข้อมูลให้กับทาง product เพื่อปรับปรุงต่อไป

ขอขอบคุณมาณโอกาสนี้ด้วย และ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้มีโอกาสพบปะพูดคุยกับชุมนุมเจ้าตัวเล็กในโอกาสต่อไป

ด้วยความนับถือ
จอย

แนบ ไฟล์:

jpg  EeePC_5colors-2.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 11/2/2008 14:14
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอขอบคุณจากใจ ASUSTeK
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ยินดีต้อนรับครับ
ขอถามคำถามแทนเพื่อน ๆในนี้เลย ที่กำลังอยากรู้กันอย่างมาก ๆ
เรื่องแรก กำลังร้อนกันในขณะนี้ ทำไม 4g รุ่นมีกล้อง ถึงลดความจุแบตเตอรีลงซะหละครับ สเปคเปลี่ยนแบบนี้เป็นนโยบายจากบริษัทแม่หรือเป็นเฉพาะในประเทศไทย เวปบางเวปยังลงอยู่เลยว่าความจุ 5200 mAh อย่างนี้ถือว่าเป็นการเปลี่ยนสเปคโดยไม่แจ้งลูกค้าหรือเปล่าครับ แล้วลดสเปคราคาไม่ลดด้วยเหรอครับ
เรื่องสอง ค้างคา สับสันกันมานาน สำหรับการเปลี่ยนแรม โดยการเปิดฝาหลังออก ซึ่งต้องแกะสติกเกอร์สีเหลืองออก ประกันขาดหรือไม่ ถาม asus thailand คำตอบมีมากมาย ไม่ตรงกัน แต่ในเวป asus us บอกว่าประกันไม่ขาด อยากทราบว่า asus thai ใช้นโยบายเดียวกันหรือไม่
เรื่องสาม accessory ต่าง ๆ จะนำเข้ามาเมื่อไหร่ แบตสำรอง adaptor จะประมาณเดือนไหนครับ จะได้วางแผนถูกว่าจะซื้อตัวแทนมาใช้ก่อนหรือรอ

ขอบคุณครับ คำถามอาจจะไม่ตรงกับทางฝ่ายการตลาดนัก แต่คิดว่าน่าจะหาคำตอบให้เพื่อน ๆ ในนี้ได้

โพสเมื่อ : 11/2/2008 14:41
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 39
ยินดีต้อนรับ และยินดีมาก ๆ ที่ทาง Asus เข้ามาแวะเวียนที่นี่ครับ

โพสเมื่อ : 11/2/2008 14:47

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็น Asus จริงกรุณาแวะเข้าไปชำระความที่กระทู้นี้ด้วย

http://www.trendypda.com/modules/newb ... t_id=12439#forumpost12439

ส่วนตัวผมเอง cancel order ไปแล้วทำให้เค้าเดือดร้อนไปหมด
ทั้งร้านขาย,บ.บัตรเครดิต,ตัวผมเอง เสียความรู้สึกจริงๆเหมือนโดนหลอกเลย

โพสเมื่อ : 11/2/2008 15:29

15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
meeting คราวหน้าเรียนเชิญด้วยนะคับ...อือื

โพสเมื่อ : 11/2/2008 15:29

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.

มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
ลงรูปด้วยซิครับ อยากเห็นหน้าจัง 555

โพสเมื่อ : 11/2/2008 23:03

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

theerachai เขียนว่า:
ขอถามคำถามแทนเพื่อน ๆในนี้เลย ที่กำลังอยากรู้กันอย่างมาก ๆ
เรื่องแรก กำลังร้อนกันในขณะนี้ ทำไม 4g รุ่นมีกล้อง ถึงลดความจุแบตเตอรีลงซะหละครับ สเปคเปลี่ยนแบบนี้เป็นนโยบายจากบริษัทแม่หรือเป็นเฉพาะในประเทศไทย เวปบางเวปยังลงอยู่เลยว่าความจุ 5200 mAh อย่างนี้ถือว่าเป็นการเปลี่ยนสเปคโดยไม่แจ้งลูกค้าหรือเปล่าครับ แล้วลดสเปคราคาไม่ลดด้วยเหรอครับ
เรื่องสอง ค้างคา สับสันกันมานาน สำหรับการเปลี่ยนแรม โดยการเปิดฝาหลังออก ซึ่งต้องแกะสติกเกอร์สีเหลืองออก ประกันขาดหรือไม่ ถาม asus thailand คำตอบมีมากมาย ไม่ตรงกัน แต่ในเวป asus us บอกว่าประกันไม่ขาด อยากทราบว่า asus thai ใช้นโยบายเดียวกันหรือไม่
เรื่องสาม accessory ต่าง ๆ จะนำเข้ามาเมื่อไหร่ แบตสำรอง adaptor จะประมาณเดือนไหนครับ จะได้วางแผนถูกว่าจะซื้อตัวแทนมาใช้ก่อนหรือรอ

ขอบคุณครับ คำถามอาจจะไม่ตรงกับทางฝ่ายการตลาดนัก แต่คิดว่าน่าจะหาคำตอบให้เพื่อน ๆ ในนี้ได้

เรื่องแบตเตอรี่ที่เปลี่ยนความจุเป็นทั่วโลกค่ะ ไม่ใช่ประเทศไทยประเทศเดียว เนื่องจากตัวโคบอลที่ใช้ทำแบตเตอรี่ได้ขาดแคลนทำให้ราคาของแบตไม่ได้ถูกลงค่ะ ทางอัสสุซเองได้ทำการแจ้งในใบ brochure ที่ขายในงานและได้แจกให้ทางร้านค้าก่อนที่รุ่นนี้จะได้มาถึงค่ะ เรื่องราคาที่ไม่ได้ลดก็เพราะว่าอย่างที่เรียนให้ทราบว่าแบตเตอรี่ shortage ค่ะ

เรื่องเปลี่ยนแรม เดี๋ยวขอไปหาคำตอบที่แน่นอนก่อนน่ะค่ะ

เรื่อง accessory คงต้องเป็ฯใน Q ต่อไปค่ะ ซึ่งทางอัสสุซจะแจ้งให้ที่นี่เป็นอันดับต้น ๆ เลยค่ะ ส่วนแบตสำรองตอนนี้ไม่มีขายค่ะ เพราะ shortage จริง ๆ ยังไงต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะ ที่จะทำให้สับสน

ขอบคุณค่ะ
จอย

โพสเมื่อ : 12/2/2008 0:12

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
รับทราบครับแต่ยังไงผมแนะนำ ทำป๊ิอปอัพแจ้งในเวปของอัซซุสเลยจะเป็นการดีมากครับ

โพสเมื่อ : 12/2/2008 7:21

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ขอบคุณครับ อยากได้ adaptor เพิ่มเร็ว ๆ จัง จะไว้ที่ทำงานอันนึง ที่บ้านอันนึง ในรถอันนึง

อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
อ้างถึง:

theerachai เขียนว่า:

เรื่องแบตเตอรี่ที่เปลี่ยนความจุเป็นทั่วโลกค่ะ ไม่ใช่ประเทศไทยประเทศเดียว เนื่องจากตัวโคบอลที่ใช้ทำแบตเตอรี่ได้ขาดแคลนทำให้ราคาของแบตไม่ได้ถูกลงค่ะ ทางอัสสุซเองได้ทำการแจ้งในใบ brochure ที่ขายในงานและได้แจกให้ทางร้านค้าก่อนที่รุ่นนี้จะได้มาถึงค่ะ เรื่องราคาที่ไม่ได้ลดก็เพราะว่าอย่างที่เรียนให้ทราบว่าแบตเตอรี่ shortage ค่ะ

เรื่องเปลี่ยนแรม เดี๋ยวขอไปหาคำตอบที่แน่นอนก่อนน่ะค่ะ

เรื่อง accessory คงต้องเป็ฯใน Q ต่อไปค่ะ ซึ่งทางอัสสุซจะแจ้งให้ที่นี่เป็นอันดับต้น ๆ เลยค่ะ ส่วนแบตสำรองตอนนี้ไม่มีขายค่ะ เพราะ shortage จริง ๆ ยังไงต้องขออภัยด้วยน่ะค่ะ ที่จะทำให้สับสน

ขอบคุณค่ะ
จอย

โพสเมื่อ : 12/2/2008 7:40

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขอบคุณมากที่ให้ความกระจ่าง ยังมีอีกเรื่องที่ติดใจ คือเรื่องการรับประกัน มีประเทศไหนบ้างที่รับประกัน Eee PC 1 ปีเหมือนประเทศไทยบ้างครับ เห็นเมืองนอกเขารับประกัน 2 ปี แต่ประเทศไทยแค่ 1 ปี รู้สึกเหมือนถูกเหยีดเชื้อชาติยังไงชอบกล

โพสเมื่อ : 12/2/2008 7:56

21/11/2007 14:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 46
ถึงปัจจุบัน มีสมาชิกชาว eee ชาวไทย กี่คนแล้วครับ (โดยประมาณ ก็ได้ครับ)

โพสเมื่อ : 12/2/2008 9:37

15/1/2008 22:33
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
ดีครับ ดีๆๆๆๆ ดีๆๆๆ

โพสเมื่อ : 12/2/2008 10:38

15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ใน member บอก 581 records found แต่พวกหน้าเดิม ๆ ที่วน ๆ อยู่มะรู้คับ

โพสเมื่อ : 12/2/2008 10:39

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.

มืออาชีพ
11/1/2008 15:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 120
คิดเหมือนคุณ teerachai เลยครับ ถ้า adapter ไม่แพงนักจะซื้อหลายๆอัน ใช้ที่ไหนทิ้งไว้ที่นั่น จะได้ไม่ต้องพก

โพสเมื่อ : 12/2/2008 16:53

12/2/2008 19:13
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 21
แล้วเมื่อไหร่ รุ่น 8G จะเข้ามาขายที่เมืองไทยละครับ หากเข้ามาแล้วช่วยแจ้งมาที่ E-mail phasit_good@yahoo.co.th จะเป็นพระคุณอย่างสูง จะรอการมาของ 8G

โพสเมื่อ : 12/2/2008 19:25

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
ยินดีต้อนรับคุณจอย Asus ค่ะ :)
แวะมาเยี่ยมเยือนส่งข่าวใหม่ๆ ให้เพื่อนๆทราบบ่อยๆนะคะ

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม

-ฝากให้ผลิตกระเป๋าสำหรับเจ้าตัวเล็กด้วยค่ะ ถ้าเป็นของAsusผลิตเองจะดีมากๆๆอยากได้ของlogoเดียวกัน จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาซื้อเอง หาเองไม่ถูกใจซะที

-ฝากให้มีsoftcastจำหน่ายหลายๆสี หลายๆแบบ

-ฝากให้ผลิตของตกแต่งเจ้าตัวเล็กด้วย
แฟชั่นกิ๊บเก๋น่ารัก ไอเดียดีๆ ฝ่ายการตลาดน่าจะทำได้

-Acessory อื่นๆ อยากให้มีจำหน่ายเร็วๆค่ะ ใจร้อน

-สุดท้าย ^____^
อยากให้ช่วยแก้ปัญหาที่เพื่อนๆท่านอื่นแจ้งไว้ด้านบนด้วยค่ะ

Asus EEE ตีตลาดเมืองไทยไม่ยากค่ะ
ถ้าพยายามแก้จุดบกพร่องเยอะๆและเพิ่มการตอบสนองความต้องการในการใช้งานด้านอื่นๆของลูกค้าให้ครบ

ไม่อยากให้เริ่มช้าไปค่ะ...ระวังเจ้าอื่นพัฒนามาทันนะคะ

โพสเมื่อ : 12/2/2008 22:28

บุคคลทั่วไป
อยากทราบว่า ทางบริษัททราบข้อมูลเกี่ยวกับ EEE pc next gen รึยังครับ จอใหญ่ขึ้น มี wi max ถ้าทราบแล้วมีกำหนดการจะเปิดตัวเมื่อไหร่

Q2 Q3 Q4 ตอนนี้ยังไม่ซื้อเพราะว่าอยากได้จอใหญ่กว่านี้ (สำคัญมาก) จอเล็กใช้ไม่ถนัด

โพสเมื่อ : 12/2/2008 22:45

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
จอใหญ่แต่หากเป็น 800 x 480 เหมือนเดิมก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรมาก แค่ตัวหนังสือใหญ่ขึ้นหน่อยเท่านั้นเอง ส่วน WiMax สำหรับเมืองไทย คงไม่ได้ประโยชน์อะไรเท่าไหร่ ไม่มีสัญญาณให้ใช้

โพสเมื่อ : 12/2/2008 23:09

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

Sirinapa เขียนว่า:
ยินดีต้อนรับคุณจอย Asus ค่ะ :)
แวะมาเยี่ยมเยือนส่งข่าวใหม่ๆ ให้เพื่อนๆทราบบ่อยๆนะคะ

-ฝากให้ผลิตกระเป๋าสำหรับเจ้าตัวเล็กด้วยค่ะ ถ้าเป็นของAsusผลิตเองจะดีมากๆๆอยากได้ของlogoเดียวกัน จะได้ไม่ต้องไปเสียเวลาซื้อเอง หาเองไม่ถูกใจซะที

-ฝากให้มีsoftcastจำหน่ายหลายๆสี หลายๆแบบ

-ฝากให้ผลิตของตกแต่งเจ้าตัวเล็กด้วย
แฟชั่นกิ๊บเก๋น่ารัก ไอเดียดีๆ ฝ่ายการตลาดน่าจะทำได้

-Acessory อื่นๆ อยากให้มีจำหน่ายเร็วๆค่ะ ใจร้อน

อยากให้ช่วยแก้ปัญหาที่เพื่อนๆท่านอื่นแจ้งไว้ด้านบนด้วยค่ะ

Asus EEE ตีตลาดเมืองไทยไม่ยากค่ะ
ถ้าพยายามแก้จุดบกพร่องเยอะๆและเพิ่มการตอบสนองความต้องการในการใช้งานด้านอื่นๆของลูกค้าให้ครบ

ไม่อยากให้เริ่มช้าไปค่ะ...ระวังเจ้าอื่นพัฒนามาทันนะคะ

เรื่อง Accessories ต่าง ๆ อยากทำเหมือนกันค่ะ มีคิด ๆ ไว้แล้วบ้างเหมือนกัน น่ารักด้วย แต่เจ้าตัวเล็กนี้มันกำไรน้อยมาก ๆ เลยน่ะค่ะ เลยทำให้มีข้อจำกัดนิดหนึ่ง ยังไงตรงนี้คงต้องคุยกับทางทีมอีกที ขอบคุณมากค่ะ หากมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังน่ะค่ะ หากทำอะไร เดี๋ยวจะมอบอะไรนิด ๆ หน่อย ๆ ให้กับผู้ดูแลเว็บไว้เล่นเกมส์กับสมาชิก หรือ แจกจ่ายตามโอกาสน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
จอย

โพสเมื่อ : 12/2/2008 23:28

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 38
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
อ้างถึง:

Sirinapa เขียนว่า:

เรื่อง Accessories ต่าง ๆ อยากทำเหมือนกันค่ะ มีคิด ๆ ไว้แล้วบ้างเหมือนกัน น่ารักด้วย แต่เจ้าตัวเล็กนี้มันกำไรน้อยมาก ๆ เลยน่ะค่ะ เลยทำให้มีข้อจำกัดนิดหนึ่ง ยังไงตรงนี้คงต้องคุยกับทางทีมอีกที ขอบคุณมากค่ะ หากมีข้อเสนอแนะ ยินดีรับฟังน่ะค่ะ หากทำอะไร เดี๋ยวจะมอบอะไรนิด ๆ หน่อย ๆ ให้กับผู้ดูแลเว็บไว้เล่นเกมส์กับสมาชิก หรือ แจกจ่ายตามโอกาสน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
จอย

ดีเลยครับ อย่างงี้ชักอยากจะลองเล่นเกมส์กับเขามั่งแล้วครับ
อยากได้ของๆ

โพสเมื่อ : 13/2/2008 1:22

[ค้นหา ขั้นสูง]