เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 2 3 4 (5)

Re: ขอขอบคุณจากใจ ASUSTeK
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
อ้างถึง:

TonMai2K เขียนว่า:
จะว่าไป มันอยู่คนละตลาดล่ะครับ

เพียงแต่ คนที่ซื้อรุ่นบนๆ (พวก umpc) จำนวนหนึ่ง
ซื่อเพียงเพราะมันเล็ก พกพาสะดวก แต่ใช้งานธรรมดาๆ

พอมี eeepc ออกมา เค้าก็เล็งเห็นว่ามันใช้งานตามที่เค้าต้องการได้
เค้าก็มาซื้อ EeePC มาใช้ เท่านั้นเอง

ส่วนคนที่ต้องการประสิทธิภาพในระดับ umpc แท้ๆ
ก็ต้องซื้อตัวระดับบนอยู่ดี

:)

ถึงได้มีคนปล่อยมือสองออกมาในช่วงแรกเยอะมากๆไงครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 9:35
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
29/2/2008 15:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อยากได้ eee PC ตัวใหม่ 12G จอ 8.9 นิ้ว มาเมื่อไรรบกวนบอกไปด้วยที่ nunat2002@gmail.com เอาแน่ๆ ค่ะ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 10:45

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 77
จอใหญ่แต่แป้นพิมพ์ยังเล็กอยูดี

โพสเมื่อ : 11/3/2008 14:56
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
เข้าใจว่าน่าจะ case เดิมหรือเปล่าครับ
แต่แกะแถบลำโพงสีดำทั้งสองข้างออก
กลายเป็นหน้าจอกว้างขึ้นมาดุ้นๆเลย ^-^

โพสเมื่อ : 11/3/2008 15:25

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ดูจากสถานะการณ์ ผมก็ยังไม่คิดจะซื้อตอนนี้แน่นอน(มี notebook ตัวค่อนข้างแรงไว้ใช้งานกราฟฟิคอยู่แล้ว)

ไม่เห็นต้องรีบอยากได้ไปซื้อเลย นานไปสเปคยิ่งลด มีด้วยหรือครับ

รอดูรุ่นที่สูงกว่าเลยดีกว่าไหม หรืออีกไม่นานก็มี UMPC ที่ราคาดีๆแบบไม่แพงเกินไป 20000 นิดๆได้จะดีมากๆ

จากหน้า News ผมรอดูตัว HP 2133 อยู่ครับว่าจะมาราคาแค่ไหน
หวั่นๆจะแพง แต่ถ้า 20000 ต้นไม่เกิน 23K บายแน่ครับ eeePC

แต่ถ้าแพงสงสัยได้ เสียเงินกับ eeePC จอ8.9 นิ้วแต่ก็ต้องรอดูราคาอยู่ดีนั่นแหละ ดูจากแบบนี้แล้วตอนแรกอยากได้ๆ ตอนนี้หยุดยาวครับ จอ8.9ออกมากับ HP 2133 ออกมาค่อยว่ากัน รู้สึกอย่างเดียวซื้อรุ่นที่มีตอนนี้ผมคงเสียใจ(ความรู้สึกของผมเองนะครับ ส่วนคนที่อยากได้รุ่นตอนนี้แล้วรู้สึกดีก็แล้วแต่คุณนะครับ ความชอบของทุกคนมันแตกต่างกันได้เป็นปกติ)

โพสเมื่อ : 12/3/2008 1:07

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
อ้างถึง:

ลิงใจดี เขียนว่า:
เข้าใจว่าน่าจะ case เดิมหรือเปล่าครับ
แต่แกะแถบลำโพงสีดำทั้งสองข้างออก
กลายเป็นหน้าจอกว้างขึ้นมาดุ้นๆเลย ^-^

เท่าที่ดูน่าจะคนละเคสกันนะครับ เพราะตัวใหม่ดูจะใหญ่กว่า ทัชแพดก็ใหญ่กว่านะครับ คนละเคสกันแน่นอนครับ

โพสเมื่อ : 12/3/2008 9:38

29/2/2008 19:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
สเปคลดคงหมายถึง แบตลดไงล่ะครับ - -
แต่สุดท้ายทุกอย่างก็ต้องตกรุ่นอยู่ดี ซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อน คิดอย่างนี้ดีกว่า :D

โพสเมื่อ : 12/3/2008 11:17

บุคคลทั่วไป
ไงๆก็ยังเซ็งเรื่องแบต อยู่ดี

มันจะไม่ให้หมดได้ไงล่ะ ก็เอาไปทำขายแบตเสริม 6 cells

7 พันกว่า mA แน่ะ

มาลดอย่างนี้ ทั้งที่ในสเป้คไม่ได้บอก (แอบบอกที่ไหนไม่รู้)ถือว่าไม่บอกให้ทั่ว

โกงๆๆๆๆ เซ็ง มาก

แต่ก็ยังชอบ my eee อยู่ดี ไม่คิดจะเข้า0 อยู่แล้ว ชิชะ

โพสเมื่อ : 12/3/2008 12:12

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 77
ผมซื้อธันวา50 ใช้ทุกวันก็ชอบดีนะ ไม่คิดเปลี่ยนตกรุ่นไม่เป็นไร ขอใช้งานได้ตามความต้องการก็พอ คิดว่าคุ้มค่ามากที่ได้ซ้อล็อต7a ตอนนี้รอซื้อ ssd เพิ่มอย่างเดียว ออกมาขายเมื่อไหร่ไม่รู้

โพสเมื่อ : 12/3/2008 14:19

มืออาชีพ
19/2/2008 16:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 359
ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ ^-^
ผมกะลังคิดว่าตัว 9 นิ้วน่าจะดี
เอามาดู E-book น่าจะเพลิน

อ้างถึง:

ตาต้าคับ เขียนว่า:
อ้างถึง:

ลิงใจดี เขียนว่า:

เท่าที่ดูน่าจะคนละเคสกันนะครับ เพราะตัวใหม่ดูจะใหญ่กว่า ทัชแพดก็ใหญ่กว่านะครับ คนละเคสกันแน่นอนครับ

โพสเมื่อ : 12/3/2008 14:49

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

kento เขียนว่า:
คุณจอยแล้วงานคอมปลายเดือนนี้จะมีโปรโมชั่นอะไรน่าสนใจหรือป่าว

มีแน่นอนค่ะ ตามที่ทราบโปรโมชั่นที่ไม่เคยมีมาก่อน มาเจอเลยที่ Commart ใบ้ให้แล้วนะเนี่ย แต่ของหมดก็หมดเลยน่ะค่ะ ตามเคย เข้ามายังไม่ทันวางก็หายเลยค่ะ มาเจอจอยได้ที่ commart น่ะค่ะ สาวกเจ้าตัวเล็ก

จอย

โพสเมื่อ : 16/3/2008 19:19

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ถ้าว่างจะไปแอบดูคุณ joy เอ๊ย promotion

โพสเมื่อ : 17/3/2008 8:50

12/3/2008 22:14
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 59
เวรกรรม มีโปรโมชั่นด้วยเหรอ T-T เพิ่งซื้อมาอาทิตย์กว่าๆเอง...เศร้าเลย

คุณจอยครับ ขอเสนอเรื่องการส่งเสริมการขายนิดนึงครับ ว่าถ้าีสินค้าไม่ขาดตลาดเมื่อไหร่ อยากให้ลองส่ง brochur หรือจัด Road Show ไปตามฝ่ายข่าวของสถานีโทรทัศน์ หรือหนังสือพิมพ์ต่างๆ รับรองขายดีครับ เพราะอาชีพนี้แทบทุกคนมี Notebook เอาไว้ทำงาน และทันทีที่ผมเอาน้อง Eee ไปใช้ทำข่าว ก็จะมีคนมาถามทุกวันว่าใช้ดีไหม Spec เป็นยังไง ราคาเท่าไหร่ ได้ข่าวมาเหมือนกัน กำลังเล็งอยู่
สรุป ตอบแทบไม่หวาดไม่ไหว ซึ่งผมคิดว่าเกิดจากการที่คนส่วนใหญ่สนใจ และพร้อมจะเป็นเจ้าของครับ

ปล. แต่คำตอบที่ผมให้ไปมักจะเป็น "ดีครับ แต่ถ้าพี่ไม่รีบ รอดูไปอีกนิด ใช้เครื่องเก่าไปก่อน เผื่อว่าในปีนี้จะมีจอใหญ่กว่านี้ออกมาดีกว่าครับ" เพราะฉะนั้น ถ้าคุณจอยมีความคืบหน้าในเรื่องการพัฒนาผลิตภัณฑ์ Eee PC หน้าจอ 7นิ้วตัวนี้ หรือการนำรุ่นใหม่ๆเข้ามาเมื่อไหร่ รบกวนแจ้งให้ทราบเป็นระยะด้วยนะครับ เพื่อที่ว่าผมจะได้เอาไปช่วยบอกต่อ

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 17/3/2008 22:20

มือใหม่
24/3/2008 16:04
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 15
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:
อ้างถึง:

kento เขียนว่า:
คุณจอยแล้วงานคอมปลายเดือนนี้จะมีโปรโมชั่นอะไรน่าสนใจหรือป่าว

มีแน่นอนค่ะ ตามที่ทราบโปรโมชั่นที่ไม่เคยมีมาก่อน มาเจอเลยที่ Commart ใบ้ให้แล้วนะเนี่ย แต่ของหมดก็หมดเลยน่ะค่ะ ตามเคย เข้ามายังไม่ทันวางก็หายเลยค่ะ มาเจอจอยได้ที่ commart น่ะค่ะ สาวกเจ้าตัวเล็ก

จอย

สรุปโปรโมชั่นไม่มีอะไรสักอย่างครับ ผมก็ถอยมาจากงานคอมมาร์ทนี่แหละ เอ๊ะ หรือว่าเค้ามีมาน้อยจริงๆ เพราะผมซื้อวันสุดท้ายของงานน่ะครับ

โพสเมื่อ : 24/3/2008 16:28

[ค้นหา ขั้นสูง]