เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ใครเคยใช้ Laptop Battery Doubler บ้างคับ
มือสมัครเล่น
15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
ใครเคยใช้บ้างคับ Laptop Battery Doubler 1.2.1

มันใช้ได้จริงป่าว

มีผลต่อเครื่องหรือไม่

review หน่อยนะคับ

โพสเมื่อ : 13/2/2008 1:23

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใครเคยใช้ Laptop Battery Doubler บ้างคับ
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
ไม่เคยใช้ครับ
เจข้าใจว่าโปรแกรมมันน่าจะไปลด clock cpu, ลดรอบพัดลม
ไม่ให้ hdd หมุนเวลาไม่ทำงานอะไรพวกนี้นะครับ

เลย bat ได้นานึ้น แต่ไม่น่าจะถึง double...

(เดาล้วนๆ)

โพสเมื่อ : 13/2/2008 8:32

บุคคลทั่วไป
Re: ใครเคยใช้ Laptop Battery Doubler บ้างคับ
Guest_บุคคลทั่วไป
เคยใช้ครับ ไม่เวิร์คสำหรับ eee ครับ ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่
ใช้วิธีประหยัดแบต วิธีอื่นดีกว่าครับ
ของผมใช้วิธี ใช้โปรแกรมตัดกล้อง ปิด wifi ลดความสว่าง เอาการ์ดหน่วยความจำเชื่อมต่อออก (sd หรือ ทัมป์ไดรฟ์)
นั่งพิมพ์งานอย่างเดียว ได้ราว ๆ 4 ชม.
แต่ข้อเสียคือ บทที่แบตจะหมด ก็หมดเอาดื้อ ๆ
ถ้ารีดนน.วินโดว์ เหลือเมมเยอะหน่อย อย่าลืมตั้ง herbinate ไว้นะครับ ตั้งแบบไฟเหลือ 25% แล้วให้มัน herbinate กันพลาดครับ

โพสเมื่อ : 16/2/2008 1:04
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]