เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เหนื่อยจิงๆลงXP Pro Performance Edition
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 22
เรื่องของเรื่องคือ ตอนซื้อตัวเล็กมา ร้านลงXPมากินพื้นที่ 3กิ๊ก ผมก็เลยโหลดจากกระทู้ ทำอยู่นานเพราะไม่มีโปรแกรมBit ก็โหลดอยู่นาน NETที่บ้านก็วิ่งแค่256เอง นั้งรอกันข้ามคืนเลย ได้โปรแกรมเสร็จก็มา Format เครื่อง หาวิธีSET ให้เครื่องBoot CDอยู่นานกว่าจะทำได้ หมดไปอีกคืน ทำเสร็จ แม่เจ้า ต้องมาหาแผ่นDriverของ น้องตัวเล็กอีก หาอยู่นาน พอได้เสร็จ ลงแล้วดันใช้ mousepad ที่ตัวเครื่องไม่ได้ ก็นั้งลงใหม่อยู่นาน อีก ในที่สุดผมก็เริ่มเบลอ (ตี4แล้ว) ก็เอาเข็มมาจิ้มReset มันซะเลย คราวนี้ใช้ได้เลยครับ มาวันนี้เอาไปเล่นเนตที่ร้านกาแฟ โอ้เอาอีกละ ผมลืมSetค่าใช้พิมพ์คีย์ภาษาไทยอีก มันฟ้องให้ลงแผ่น ก็เลยไม่ทำงานมันละ กลับบ้านเลย เอาแผ่นมาลง และตามด้วยโปรแกรม MSN ที่ไม่มีมาในCD ทำเสร็จ ก็มาเช็คในไดรฟ์ C
ค่อยชื่นใจหน่อยใช้พื่นที่ไป 2.39กิ๊ก เหลือ 1.32 ค่อยชื่นใจหน่อย ออแต่แปลกตรงที่ ก่อนหน้านี้ผมลงSetfsb ตั้งค่าไว้ ตามพิมพ์นิยม ใช้ได้ไม่เคยแฮงค์เหมือนคนอื่นๆ แต่ตอนนี้ผมลงตามเดิมเปะ เอาแค่720มันยังค้างเลยครับ งงจิงๆ
ปล.ผมไม่เคยFormat คอมเลยในชีวิต 5555น้ำตาจะไหล

โพสเมื่อ : 13/2/2008 16:15
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เหนื่อยจิงๆลงXP Pro Performance Edition
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
ครั้งแรก ๆ ก็เจ็บ เอ้ย ยากอย่างนี้แหละครับ ต่อไปก็ง่ายแล้วครับ
จริง ๆ แล้วในหนังสือคู่มือของ eee ก็มีบอกนะครับว่าจะลง xp ให้ทำยังไง เขียนละเอียดด้วยนะ

โพสเมื่อ : 13/2/2008 16:51
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เหนื่อยจิงๆลงXP Pro Performance Edition
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เอาใจช่วยครับ ควรฝึกฝนการลง windows บ่อยๆ เพราะหากใช้ไปนาน พอเริ่มรวน ก็ควรลงใหม่ มันจะเร็วกว่าการไปไล่แก้ปัญหาต่างๆ อีก

โพสเมื่อ : 14/2/2008 1:19

กลุ่ม:
สมาชิก
ครับคงต้องหัดลงบ่อยๆ จะได้ชิน เห็นตามร้านลงกัน1ชมเอง เร็วจิวๆ ผม3คืนฝีมือยังห่างชั้น 555

โพสเมื่อ : 14/2/2008 17:55

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 130
ของลุงก็ลงใหม่นะจากเดิมให้ Xp Ess สวยมากใช้งานดีเลิศครับ
แต่พอลุงจะต่อเน็ตกับบลูธูทมันไม่ยอมครับหลาน

ลุงก็ไม่ง้อนะ ก็จัดการโหลดบิทเจ้า Xp Performance ลงใหม่ซะ
ก็ใช้งานได้ครับ เพียงแต่หน้าตามันพื้นๆ ไม่เหมือน Ess

โพสเมื่อ : 14/2/2008 20:20

13/2/2008 15:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ยินดีด้วยครับ

แหะ ๆ เรื่่อง ลง windows รีดไขมัน เนี่ย ผมไม่กลัวครับ แต่ตอนนี้ปัญหาคือ ยังไม่มีเครื่อง

เหอ ๆ

รอก่อนเถอะ เมษานี้ เจอกันแน่ เจ้า eee

ปล. ดูท่าทีก่อน เื่ผื่อ 8g เข้ามา อิ อิ

โพสเมื่อ : 15/2/2008 11:43

กลุ่ม:
สมาชิก
ตัวนี้เสียดาย เสียงmedia มันน้อยไปอะครับมี4ตัวเอง เวลาเปิดปิดคอมหรือโปรแกรมมัน เงียบๆชอบกล เดียวcopyมาลงเพิ่มดีก่า

โพสเมื่อ : 15/2/2008 19:06

[ค้นหา ขั้นสูง]