เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

วินโดวหรือเครื่องผม...ที่มีปัญหา
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
ลองลงวินโดวใหม่ผ่าน cd external

ใช้ตัว iso ที่ตัดเองได้ไฟล์ 165 MB พอลงใช้พื้นที่ไป 1.8 gb

ก็งงๆ ว่าทำไมเยอะจังตัดเหมือนตำราเกือบเป๊ะต่างกันนิดเดียวเรื่องจอยสติ๊กกับบลูทูธเอง

คิดว่าความผิดมาจากตัวเอง ไปโหลดมาจากบิต ไฟล์ขนาดพอกัน เกือบๆ 200...เห็นในเวปคนลงใช้ที่จิ๊ดเดียว พอผมเอามาลงก็ใช้ไปเกือบ 2 gb อีกและ เยอะกว่าก่อนหน้านี้อีก....

เกิดไรขึ้น กับเครื่องผมป่าวเนี่ยหรือทำไรผิดหว่า

ก่อนลงทุกอัน format ใหม่หมดจดแล้วเชียวนะ...T_T

ใครเคยเป็นหรือมีวิธีแก้ไขบอกหน่อยนะคร้าบ

โพสเมื่อ : 18/2/2008 16:22
Transfer the post to other applications Transfer

Re: วินโดวหรือเครื่องผม...ที่มีปัญหา
มืออาชีพ
11/1/2008 15:58
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 120
ลอง optimizing window ตามคู่มือดูครับ
1. ลดขนาด pagefile ลงเหลือแค่ 256 MB
2. clear system back up data
ขนาด window จะลดลงไปเยอะครับ

โพสเมื่อ : 18/2/2008 16:36
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]