เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

maximus
ทำไมเครื่องผมลงวินโดวส์ไม่ได้ครับ
Guest_maximus
คือว่าอาการของมันคือลงวินโดวส์ไม่ได้ ตอนที่มันจะเริ่มsetupมันจะขึ้นจอฟ้าว่า STOP 0x0000006F Session3_Initialization_Failed
แล้วลองไปหาในgoogleแล้วได้มาแบบนี้
If the Windows Operating System is installed on a FAT partition, copy the initialization file to the %SystemRoot%\System32 directory.If Windows NT 3.51 or 4.0 is installed on an NTFS partition, reinstall Windows NT to a separate directory. Log on as the same user with the same permissions and copy the initialization file to the %SystemRoot%\System32 directory. If Windows 2000 is installed on an NTFS partition use the Recovery Console to replace system files. For instructions on relacing system files using the recovery console see:

http://support.microsoft.com/kb/153742

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไง ตอนลงวินโดวส์ลงกับUSBถ้าใช้external cd จะแก้ได้รึป่าวครับแล้วผมลองrestoreกลับไปเป็นlinuxกับแผ่นที่ให้มาก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันครับ ถึงตอนนี้ก็งงเลย ทีแรกที่ได้มาร้านลงวินโดวส์มาอยู่แล้วแต่มันใช้พื้นที่เยอะบวกกับไม่มีเวลาลงเอง พอวันนี้มีเวลาทำเองก็กลับลงไม่ได้ เซ็งเลย ไม่ทราบว่าพอมีวิธีไหนแก้ได้บ้างครับ อ๋อ ลืมบอกเครื่องนี้ใช้มาประมาณเดือนกว่าแล้วนะครับ

โพสเมื่อ : 19/2/2008 4:21
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ทำไมเครื่องผมลงวินโดวส์ไม่ได้ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ลองติดตั้งจาก External CD/DVD Drive ดูก่อนดีกว่า หรือหากต้องการลอง restore ระบบปฎิบัติการ Linux ต้องไปตั้งค่า OS Installation เป็น Start ก่อนถึงจะ restore ได้ครับ หลังจาก restore แล้วก็กลับมาเปลี่ยนเป็น Finish เหมือนเดิม ลองดูครับ

หาก restore ระบบ Linux ตามวิธีที่ว่าแล้ัวยังไม่ได้อีก คงต้องเอาเครื่องไป Dcom Shop ให้พนักเขาช่วยแล้ว หากแก้ไม่ได้จะได้ส่งเคลมเลย

โพสเมื่อ : 19/2/2008 11:27

บุคคลทั่วไป
Re: ทำไมเครื่องผมลงวินโดวส์ไม่ได้ครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ลงได้แล้วครับลงกับ EXT cd แต่ว่าต้องลงจากแผ่นquickเท่านั้นเพราะว่ามันสามารถบูตได้ผมลองเอาตัวที่รีดมาลงปรากฏว่าลงไม่ได้ใครมีแบบที่รีดแล้วสามารถบูตได้ขอหน่อยนะครับอยากได้แบบตัวเล็กๆเลยอะครับขอหน่อยนะ จะไปลงใบบิตก็ได้ครับของผมมี torrentmove,siambitแล้วอีกอันก็บอกไม่ได้ครับมันเป็นกฏ ใครลงให้แล้วส่งเมล์มาบอกหน่อยนะครับ wsae_su@hotmail.com

โพสเมื่อ : 19/2/2008 14:58
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]