เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

suriyaworakul@gmail.com
winnt.exe หาโหลดเอาได้ไหมครับ
Guest_suriyaworakul@gmail.com
คือผมกำลังจะลง xp ใหม่โดยใ้ช ้flash drive คับ

แ้ล้วผมก็ไปโหลดตัว xp performance edition December 2007 มา

ทีนี้รู้สึกมันจะไม่มีไฟล์ winnt.exe เลยอะคับ

ลองพยายามหาดูใน google ก็ไม่เห็นมีให้โหลดเลย

เลยอยากถามว่า ไฟล์ตัวนี้ ไม่สามารถเอาของเวอร์ชั่นอื่นมาใช้แทนได้เหรอครับ

ปล.ถ้าใครมี หรือมีลิ๊งดาวโหลด ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

โพสเมื่อ : 25/2/2008 18:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: winnt.exe หาโหลดเอาได้ไหมครับ
รบกวนหน่อยนะครับ ผมกำลังทำตามขั้นตอนใน http://www.pantip.com/tech/software/topic/SO2479182/SO2479182.html อยู่อะคับ แต่ขาดไฟล์ตัวนี้ตัวเดียว

เนื่องจากผมไม่มีแผ่น xp และก็จำเป็นต้องทำให้เสร็จภายในคืนนี้ ยังไงรบกวนทุกท่านช่วยตอบ หรือแนะนำวิธีแก้ไขด้วยนะครับ

โพสเมื่อ : 25/2/2008 18:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: winnt.exe หาโหลดเอาได้ไหมครับ
รอพี่ๆมาตอบ

โพสเมื่อ : 25/2/2008 19:44

มือสมัครเล่น
15/1/2008 13:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 53
รู้สึกตัวนี้จะ mod มาสำหรับ boot ด้วยแผ่นอย่างเดียวนะ มันเลยไม่มี winnt คงต้องหา ext. cd แล้วแหละ

โพสเมื่อ : 26/2/2008 0:22

4G(810), Pure white, PQI RAM 2 Gb, PQI 4G Class 6 Speed SDHC.

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
ใช้วิธีนั้น ผมลงไม่สำเร็จครับ

ใช้วิธีนี้ชัวร์
http://www.eeeguides.com/2007/11/inst ... ws-xp-from-usb-thumb.html

ถ้าแผ่น cd คุณใช้ไม่ได้ แสดงว่ามันแผ่นไม่เต็มครับ
ต้องหาแผ่นอื่นมาลงแทน

โพสเมื่อ : 26/2/2008 11:30

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
วิธีนั้นผมใช้แผ่นตัว original กับ dark edition ทดสอบน่ะครับ
เลยมีความเป็นไปได้ว่า จะใช้ไม่ได้กับตัวโมอื่นๆ

จุดเด่นของวิธีนี้มีข้อเดียวครับ คือมัน simple ที่สุดแล้ว
ไม่ต้องทำอะไรยุ่งยาก

ส่วนข้อเสียก็คือ มันใช้ไม่ได้โดยตรงกับแผ่นโมส่วนใหญ่ (เท่าที่ลองนะครับ)
ต้องใช้วิธีอ้อมๆ แทน ซึ่งวิธีอ้อมๆ นี้ ผมก็ยังไม่ได้ทำบทความที่ไหนเลย

เพราะวิธีอ้อมนี้ ก็ยุ่งยากเหมือนกันครับ (เลยขี้เกียจทำบทความ แหะๆๆ)
วิธีหลังนี้ ผมจะใช้วิธีติดตั้งตัวโมลงไปใน Virtual PC
แล้ว ghost มาใช้กับน้อง Eee ครับ

:)

โพสเมื่อ : 26/2/2008 18:15

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 11
อ้างถึง:

suriyaworakul@gmail.com เขียนว่า:
คือผมกำลังจะลง xp ใหม่โดยใ้ช ้flash drive คับ

แ้ล้วผมก็ไปโหลดตัว xp performance edition December 2007 มา

ทีนี้รู้สึกมันจะไม่มีไฟล์ winnt.exe เลยอะคับ

ลองพยายามหาดูใน google ก็ไม่เห็นมีให้โหลดเลย

เลยอยากถามว่า ไฟล์ตัวนี้ ไม่สามารถเอาของเวอร์ชั่นอื่นมาใช้แทนได้เหรอครับ

ปล.ถ้าใครมี หรือมีลิ๊งดาวโหลด ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ไม่ทราบว่าตอบช้าไปหรือปล่าวอ่ะครับ พึ่งทดลองทำอ่ะ
ให้หาแผ่น xp ที่ยังไม่ได้โมอ่ะครับ แล้วก็ copy มาวางเลย แล้วก็ทำตามขั้นตอนต่อไป ผมทำแล้วปรากฏว่าผ่าน ครับ

ปล. ผม รีดไขมัน Windows XP ก่อนติดตั้งด้วยโปรแกรม nLite ของท่าน kiat
http://www.trendypda.com/modules/newb ... de=flat&order=ASC&start=0
แล้วนำมาติดตั้งด้วย hdd ตามวิธีของท่าน TonMai2K
http://www.pantip.com/tech/software/topic/SO2479182/SO2479182.html
ปรากฏว่ามันก็ถามหาไฟล์ที่ว่าเหมือนกัน ก็เลยลองอ่านบทความต่อๆ ไปดู มีผู้รู้ให้คำตอบอย่างที่ผมตอบไปนั่นแหล่ะ ผมทำตามแล้วปรากฏว่าผ่านครับ แต่ ไฟล์ที่ผมโม ตามวิธีของท่าน kiat นั้น เดี๋ยวของทดสอบก่อนนะครับ แล้วจะมาบอกผลลัพทธ์ หุหุ

โพสเมื่อ : 3/3/2008 23:13

มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
จริงๆ แล้ว ถ้าใครทำสำเร็จ ghost ไว้ให้โหลดแบบสะดวกได้คงจะดีนะครับ

โพสเมื่อ : 4/3/2008 23:29

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
WINnt.exe มีในwindowsแผ่นเต็มดิสก์เดียว โปรแกรมเดียวครับ
พวกแผ่นรวม หรือ winแบบตัด ไม่มี ผมเคยลองหามาเพิ่มแล้วเดี๋ยวมันก็เรียกหาตัวอื่นอีก
ลำบากเปล่าๆ

โพสเมื่อ : 7/3/2008 1:36

[ค้นหา ขั้นสูง]