เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

โปรแกรม eeectl ทำพิ็ษครับ.....
มือสมัครเล่น
21/1/2008 13:41
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ผมเผลอไปรัน eeectl บนเครื่อง PC โดยไม่ได้ตั้งใจ เครื่องผมใช้

CPU: Intel c2d 4400
M/B: ASUS P5B
RAM: 1GB
VGA: ASUS X1600
LAN: D-Link wrilessLan

ผลการรัน อาการแรกเครื่องค้างนิ่งสนิท
กดปุ่ม Reset เครื่องค้าง ไบออสไม่ทำงาน
ต้องรีเซ็ตไบออสใหม่ เครื่องบูทได้
เข้าวินโดว์ำได้ แต่ทั้ง Lan และ WrilessLan ค้้่าง...
ุถอดการ์ด WrilessLan ออกก็ไม่หาย

ลงวินโดว์ใหม่ โอเคไม่ค้างแล้ว แต่พอลงไดร์เวอร์ อาการเดิมกลับมาิอีก

กรรม นี่เีราต้องซื้อ เมนบอร์ด ใหม่รึเนี๊ย.....มึน.....ถ้าเครมเราจะเขียนเครมอาการไรดี....มึน

อัำพเดทไบออสแล้วก็ไม่หาย

โพสเมื่อ : 28/2/2008 10:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โปรแกรม eeectl ทำพิ็ษครับ.....
มืออาชีพ
28/11/2007 15:18
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 138
มันเป็นได้ขนาดนั้นเลยรึ น่ากลัว

ลงวินโดว์สใหม่นี่ Format ใหม่เลยใช่มั๊ยครับ
คงไม่ใช่ลงทับไปใหม่นะครับ
เพราะถ้าถึงขนาด Format เครื่องใหม่แล้วยังไม่หายนี่อาการหนักเลยแหละ

โพสเมื่อ : 28/2/2008 11:39
Transfer the post to other applications Transfer

Re: โปรแกรม eeectl ทำพิ็ษครับ.....
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
เหวอ ขนาดนั้นเลยหรือเนี่ย ต้องระวังแล้วหละ

โพสเมื่อ : 28/2/2008 11:44

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ไม่นะครับผมก็รันบน PC เหมือนกันแต่ว่ามันจะมีข้อความแจ้งว่าPLLอะไรซักอย่างอะครับแล้วก็ไม่ทำงาน
เครื่องผมของIBMทั้งชุดเลยครับ
MB:intel ไม่รู้รุ่นไหน
cpu:p4 2.4
ram:256
รันแล้วไม่มีปัญหาเลยครับแต่มันใช้การไม่ได้อย่างเดียวนิ

โพสเมื่อ : 28/2/2008 12:01

[ค้นหา ขั้นสูง]