เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
ความเร็ว Thumbdrive กับ SD Card ต่างกันมากไม๊ครับ
Guest_บุคคลทั่วไป
จะเพิ่มความจุให้อีดำ จะซื้อ Thumbdrive หรือ SD Card ดีครับ
เล็งๆไว้ 8 GB
- ความเร็วในการใช้งาน
- การบริโภคไฟ
- ราคา

ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 29/2/2008 14:53
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ความเร็ว Thumbdrive กับ SD Card ต่างกันมากไม๊ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
ถ้าจะเพื่อลงโปรแกรม ผมว่าSD จะดีกว่า คล่องตัวกว่า
แต่ถ้าสต๊อกfile แบบ ย้ายไปมาระหว่างเครื่อง thumbdrive ดีกว่าเพราะเขียนfile ใหญ่ๆ หรือ จำนวนมากไ้ด้เร็วกว่า

โพสเมื่อ : 1/3/2008 17:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ความเร็ว Thumbdrive กับ SD Card ต่างกันมากไม๊ครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ตอบลำบาก เพราะหากซื้อ thumb drive ปกติกับ sd card ปกติ คิดว่า thumb drive น่าจะเร็วกว่า แต่หากเป็น thumb drive หรือ sd card แบบ hi speed ก็ต้องดูอีกว่า มันเร็วแค่ไหน ยิ่งหากเป็น sd card จะมีความเร็วหลากหลาย 50x - 150x เลยทีเดียว

โพสเมื่อ : 1/3/2008 22:07

Re: ¤ÇÒÁàÃçÇ Thumbdrive ¡Ñº SD Card µèÒ§¡Ñ¹ÁÒ¡äÁê¤ÃѺ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
อยู่ที่รุ่นครับ แต่บ้านเรานิยมเอารุ่นช้ามาขายแข่งราคากัน หาเร็วไม่ค่อยมี

โพสเมื่อ : 3/3/2008 7:53

บุคคลทั่วไป
แล้วถ้าใช้ external hd จะดีกว่าหรือเปล่าครับ 160gb ประมาณ 2300 thumb drive 8gb. ประมาณ 1200 เพิ่งซื้อ เจ้าตัวเล็กมาก็เลยยังไม่แน่ใจว่าควรจะเพิ่มแบบไหนดีกว่า รบกวนช่วยแนะนะด้วยครับ

โพสเมื่อ : 4/3/2008 20:54

บุคคลทั่วไป
อยากรู้จัง

โพสเมื่อ : 4/4/2008 23:59

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 189
external hd เปลืองไฟพอควรครับหากใช้แบบไม่ต่ออะแดปเตอร์ แต่ทรัมไดรว์ก็ต้องดูความเร็วด้วยครับ ผมซื้อ MP3 1G ของจีนแดง ย้ายไฟล์ 100 กว่าMB นั่งรอจนหลับ แนะนำทรัมไดรว์ดีๆซัก 1-2 G กับ external hd ตามชอบครบ ข้อมูลส่วนใหญ่ลงใน external hd หากต้องการใช้งานนอกสถานที่ก็ย้ายไฟล์มาใส่ทรัมไดรว์แล้วถอดexternal hd ออกครับ

โพสเมื่อ : 5/4/2008 12:45

[ค้นหา ขั้นสูง]