เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Gob
เราสามารถลงโปรแกรม Nokia PC suite กับ OS Linux ได้รึเปล่าครับ
Guest_Gob
ผมคิดว่าจะซื้อ Asus Eee PC 701 4G (Webcam)

เนื่องจากจะนำไปใช้ที่ต่างจังหวัดซึ่งไม่มี Hi-speed
ดังนั้นจึงต้องต่อเน็ทผ่านมือถือ (EDGE)ไม่ทราบว่าสามารถ
ลงโปรแกรม Nokia PC suite กับ OS Linuxได้รึเปล่าครับ ?

อีกคำถามคือต้องการใช้ Conference Call ผ่าน MSN โดยใช้กล้อง webcam ในการสนทนากับคนที่ต่างประเทศ
ความเร็ว ของEDGEที่ประมาณ 450 Kbs นี่ภาพจะกระตุกไหมครับ (ปรับความละเอียดน้อยๆ ก็ไม่เป็นไรขออย่ากระตุกเลย)

และถ้ามีวิธีใดหมายถึงอาจต้องUpgrade หรื่อเปลี่ยน OS เพื่อให้ใช้งานตามนี้ี่้้ได้
้กรุณาช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง แต่ผมชอบ Linuxที่แถมมามากเลยครับใช้ง่าย ผมแค่ใช้ ท่องเน็ทและMSN ครับ

ขอบคุณมากครับ

Gob

โพสเมื่อ : 3/3/2008 0:33
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เราสามารถลงโปรแกรม Nokia PC suite กับ OS Linux ได้รึเปล่าครับ
มือใหม่
13/1/2008 23:35
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 10
เปลี่ยนเป็นวินโดวส์ก็ได้นะ ลงตามปกติเลย

โพสเมื่อ : 5/3/2008 0:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เราสามารถลงโปรแกรม Nokia PC suite กับ OS Linux ได้รึเปล่าครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่แน่ใจว่า nokia pc suit ทำงานผ่าน WINE ได้หรือเปล่า แต่หากจะใช้เพื่อต่อเนท ไม่ต้องลง nokia pc suit ก็ได้ แต่ต้องตั้งค่าใน linux ยุ่งยากนิดหน่อย

โปรแกรม MSN ใน linux ไม่มีครับ แต่มี Pidgin ซึ่งสามารถคุยเพื่อนจากหลายค่ายได้ไม่ว่าจะเป็น MSN, Yahoo หรืออื่นๆ อีกมากมาย แต่ไม่รองรับ Webcam หากอยากใช้ Webcam ต้องใช้ Skype 2.0 แทน

หากจะ conference call ต้อง hispeed สถานเดียว แค่ EDGE เอาไม่อยู่ครับ เคยลองแล้ว กระตุกมาก

โพสเมื่อ : 5/3/2008 2:15

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ เกือบไปแล้วเชียว

โพสเมื่อ : 5/3/2008 22:48

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ผมก็ใช้โนเกียเป็นโมเด็มครับ ไม่มีปัญหาอะไร วิ่งเร็วดี เกือบสองร้อยตลอด แต่ที่สำคัญต้องเปล่ยนจากลินนุกเปนเอ๊กพีก่อนเด้อคับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 17:32

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ผมต่อผ่านลีนุกซ์ได้เลยครับ ต่อ p1i ผ่านสายครัย
set ยุ่งนิดเดียวครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 22:26

[ค้นหา ขั้นสูง]