เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ถามอาจารย์ : แป้งเอนกประสงค์+แป้งเค้ก
มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
คือ อาจารย์ตักหม้อค่ะ....

คือปุ๋มจะทำ ข้าวหมุทอด ไปใส่บาตรพรุ่งนี้เช้า เล็งๆดู ส่วนประกอบอาหาร ยังมีอยู่
ดีใจ แบกเอาหล้ามิรินมาจากบ้าน ด้วย ไม่ต้องซื้อ อิอิ

ทีนี้มีแป้งอยู่ในขวดโหลอยู่ขวดนึง ปุ๋มไม่รู้..ว่ามันเป็นแป้งอะไร (ลืม)
มีวิธีทดสอบให้รู้ไม๊คะว่าแป้งในขวดโหลนั้นมันแป้งเค้กหรือแป้งอเนกประสงค์

แล้วปุ๋มจะเอาไปทอดหมูได้ไม๊น๊อ....

ช่วยตอบหน่อยนะคะ....จะได้ส่งการบ้านอาจรยตักหม้อได้ค่ะ แหะแหะ

โพสเมื่อ : 30/6/2007 11:12

Re: ถามอาจารย์ : แป้งเอนกประสงค์+แป้งเค้ก
มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
ปุ๋ม ก็พอถูๆไถๆ ไปได้นะคะ แต่ถ้าขวดนั้นเป็นแป้งเค้ก หมูที่ทอดก็จะแป้งนุ่มกว่าปกตินิดนึงเท่านั้นเองค่ะ

โพสเมื่อ : 30/6/2007 22:20

Re: ถามอาจารย์ : แป้งเอนกประสงค์+แป้งเค้ก
มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
พี่กุ้งไปเที่ยวข้างนอก ปุ๋มกลัวเสียดายหมู เสียดายของกลัวไม่อร่อย
เลยซื้อแป้งทอด แบบทอดกรอบๆ แบบแป้งโกกิมาเลยค่ะ เอาชัวร์ๆ ดีกว่า
ก็ดีมีถุงเล็กค่า

็้เวิร์คนะ

โพสเมื่อ : 1/7/2007 8:38

[ค้นหา ขั้นสูง]