เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

=== Phone and Modem หายค่ะ สงสัยโดนรีดไปหมด เอาคืนยังไงดีคะ ===
มือสมัครเล่น
12/2/2008 10:12
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
สวัสดีค่า กลับมาพร้อมปัญหาอีกแล้ว

หลังจากลง XP ที่รีดใหม่ ก็ใช้ได้ดีตามปกติค่ะ

ทีนี้ก็ลง Driver BT ซึ่งก็ใช้ sync กับ pda ได้ตามปกติ แต่พอจะลองต่อโทรศัพท์เป็น modem กลับทำไม่ได้ค่ะ

ไม่สามารถเปิด function Dial Networking ได้ เพราะฟ้อง

Local Service Failed - Err code : No modem was found

พยายามจะเข้าไปหาที่เพิ่ม modem ก็ปรากฏว่า Phone and modem ใน control panel หายไปค่ะ

เอาคืนยังล่ะคะนี่ รบกวนด้วยค่ะ

โพสเมื่อ : 7/3/2008 11:27
Transfer the post to other applications Transfer

Re: === Phone and Modem หายค่ะ สงสัยโดนรีดไปหมด เอาคืนยังไงดีคะ ===
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
pda รุ่นไหนครับ หากเป็นรุ่นใหม่ๆ จะไม่มี dial-up networking service ให้ ต้องใช้เป็น internet sharing แทน

โพสเมื่อ : 7/3/2008 11:39

Re: === Phone and Modem หายค่ะ สงสัยโดนรีดไปหมด เอาคืนยังไงดีคะ ===
กลุ่ม:
สมาชิก
ใช้ต่อกับ SE T610 ตัวเก่าเลยค่ะพี่เกียรติ

สร้าง connection ได้ แต่เปิดขึ้นมาไม่ได้น่ะค่ะ

โพสเมื่อ : 7/3/2008 11:43
Transfer the post to other applications Transfer

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ถ้างั้นคงเป็นเพราะรีดไขมันหนักมือไปหน่อย คงต้องทำใหม่ เอาใจช่วยครับ

โพสเมื่อ : 7/3/2008 11:47

กลุ่ม:
สมาชิก
แง๊.....ต้องลง window ใหม่เหรอคะนี่ ว่าแต่ รีดตามพี่เกียรติ เลยน้า...มันหายไปไหนล่ะคะนี่ (><)

ว่าแต่ตอนรีดมันจะอยู่แถวๆไหนล่ะคะนี่ ปิ๊กว่าปิ๊กเอาออกน้อยกว่าในกระทู้อีกน้า...

โพสเมื่อ : 7/3/2008 11:51

[ค้นหา ขั้นสูง]