เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ขอนอกเรื่องหน่อยครับเตือนภัยในโรงหนังและที่สาธารณะครับเพื่อมีใครที่ไม่ได้เมล์ฉบับนี้
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 81
> > ต้องอ่านนะ..เพราะห่วง
> >
> > ผู้หญิงคนหนึ่งนั่งลงบนเบาะตัวหนึ่งในโรงหนังที่มีอะไรบางอย่างแทงขึ้นมาจากเบาะ
> > เธอลุกขึ้นเพื่อจะมองดูว่าเป็นอะไร
> > เธอพบว่าเป็นเข็มอันหนึ่งที่มีกระดาษเขียนติดไว้ว่าคุณติดเชื้อเอดส์เข้าแล้ว
> > รายงานจากศูนย์ควบคุมโรคของเมืองเมลเบอร์นแจ้งว่า
> > เกิดเหตุการณ์คล้ายกันนี้หลายครั้งในประเทศออสเตรเลีย
> > เข็มทุกอันพิสูจน์แล้วว่ามีเชื้อเอดส์
> > นอกจากนี้ยังพบเข็มในช่องจ่ายเงินสดของเครื่อง ATM
> > เราจึงได้แต่เตือนให้ผู้ใช้เพิ่มความระมัดระวังเป็นพิเศษเกี่ยวกับเรื่องนี้
> >
> > ที่นั่งสาธารณะควรตรวจดูให้ดีก่อนที่จะนั่ง
> > ประชาชน 17 คนถูกแทงด้วยเข็มและติดเชื้อเอด ส์ทางแถบ ชานเมืองทิศตะวันตกในเดือนที่ผ่านมา
> >
> >
> > ตรวจดูเก้าอี้นั่งการตรวจอย่างละเอียดโดยการมองด้วยสายตาก็น่าจะเพียงพอนอก
> > หนือจากนี้คุณสามารถช่วยส่งข่าวนี้ไปให้สมาชิก , คนในครอบครัวและเพื่อนที่คุณคิดว่า
> > เขาจะได้รับอันตรายจากการนั่งในที่สาธารณะได้
> >
> > สำคัญมาก*
> >
> > แค่คิดว่าจะช่วยชีวิตคนสักคนหนึ่งที่คุณไม่รู้จักหรือสำหรับคนที่คุณรักและห่วงใย
> >
> > โดยสละเวลาเพียง 2-3 วินาทีส่ง Mail
> > นี้ต่อไปยังเพื่อนๆที่คุณรัก

โพสเมื่อ : 11/3/2008 8:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับเตือนภัยในโรงหนังและที่สาธารณะครับเพื่อมีใครที่ไม่ได้เมล์ฉบับนี้
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 12
เอ... เค้าน่าจะเช็คได้นะครับว่าเป็นเลือดใคร จะไ้ด้ป้องกันได้ระดับหนึ่ง

โพสเมื่อ : 11/3/2008 11:59
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับเตือนภัยในโรงหนังและที่สาธารณะครับเพื่อมีใครที่ไม่ได้เมล์ฉบับนี้
กลุ่ม:
สมาชิก
ถ้ามีพวกชอบแพร่เชื้อแบบนี้อยู่ในประเทศไทยละก็น่ากลัวมากๆครับจะไปไหนมาไหนคงต้องระวังตัวให้มากๆเลยครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 14:01

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 200
อืม เคยเห็นข้อความนี้ใน email เมื่อหลายปีก่อน ยังแพร่หลายอยู่แฮะ
น่าจะมีการทำกรณีศึกษาซะหน่อย ว่า forward mail มันจะวนไปวนมาได้นานที่สุดแค่ไหน

บางเรื่อง forward กันจนคนคิดว่าเป็นเรื่องจริงไปซะ เช่น เก็บขวดน้ำพลาสติกไว้ในรถกินแล้วเป็นมะเร็ง กินปลาดิบแล้วหนอนขึ้นสมอง กินเมนทรอสผสมโค๊กแล้วท้องระเบิด อ่านไปขำไป

โพสเมื่อ : 11/3/2008 14:51

กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

theerachai เขียนว่า:
อืม เคยเห็นข้อความนี้ใน email เมื่อหลายปีก่อน ยังแพร่หลายอยู่แฮะ
น่าจะมีการทำกรณีศึกษาซะหน่อย ว่า forward mail มันจะวนไปวนมาได้นานที่สุดแค่ไหน

บางเรื่อง forward กันจนคนคิดว่าเป็นเรื่องจริงไปซะ เช่น เก็บขวดน้ำพลาสติกไว้ในรถกินแล้วเป็นมะเร็ง กินปลาดิบแล้วหนอนขึ้นสมอง กินเมนทรอสผสมโค๊กแล้วท้องระเบิด อ่านไปขำไป

เห็นด้วยครับ แต่ก็กันไว้ดีกว่าแก้ครับถ้าเกิดเป็นความจริงแล้วดวงซวยไปติด
เชื้อนี้ขึ้นมาละก็ไม่มีทางแก้แน่ๆครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 16:09

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ผมว่าถ้าเป็นเรื่องจริงยังไงก็ไม่ติดครับ
เพราะเชื้อเอชไอวีไม่ว่าจะสายพันธุ์ไหนถ้าอยู่ในสภาพอากาศปกติคือ
สัมผัสกับ ออกซิเจน ก็จะมีอายุอยู่ไม่ถึงชั่วโมงครับมันก็จะตาย
อีกอย่างการจะรับเชื้อเข้าร่างกายได้นี่จะต้องได้รับในปริมาณที่มาก
พอสมควรครับ อย่าได้วิตกกันไปมากมายนะครับ จริงๆแล้วโรคนี้ไม่ได้น่ากลัวอะไรถ้ารู้จักระวังตัวและป้องกันตัวเองครับ ที่สำคัญควรทำความเข้าใจให้ถูกต้องจะได้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 17:52

29/2/2008 19:16
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 28
ขอถามเรื่องขวดพลาสติกในรถหน่อยครับ ข้องใจ มันไม่จริงเหรอ ?

โพสเมื่อ : 11/3/2008 21:08

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 113
คือว่าเราก้อเคยได้รับ ฟอ เวิต เมล แบบนี้ หลายครั้งเหมือนกัลอะ งืมๆ ๆ ระวังด้วยด้วยนะ เด๋วนี้ พวกนี้มายเยอาะ

มานอิจฉาคนไม่ติดเชื่อ

มาเลยอยากแพร่เชื้อ งายย

หุหุ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 21:18

[ค้นหา ขั้นสูง]