เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

มาทำ smootie ผลไม้เพิ่มความสดชื่นกันครับ
มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
smootie นี้เป็นสูตรของกระผมที่ทำให้คุณแม่ดื่มทุกเช้าครับ
สังเกตุได้ว่าคุณแม่ดูสดชื่นขึ้นและดูสาวขึ้นเห็นๆเลยนะครับ
มาดูสูตรและวิธีการทำกันเลยครับ
ส่วนประกอบ

น้ำส้มคั้นสดๆ 5 ลูก
แอปเปิ้ลแดง หั่นไม่ปลอกเปลือก 1 ลูก
กล้วยน้ำว้า หั่น 1 ลูก
มะม่วงสุกๆ หั่น 1/2 ลูก
โยเกิร์ตแบบโลแฟท 1 ถ้วย
น้ำแข็งนิดหน่อยคับ
ไม่ต้องใส่น้ำเชื่อมหรือเกลือนะครับ
นำส่วนผสมทั้งหมดปั่นรวมกันให้ละเอียดสุดๆ ไม่ต้องแยกกากนะครับ
จะได้ smootie เต็มโถปั่นเลยครับ แบ่งกันดื่มตอนเช้าๆนะครับ
รับรองสดชื่นและได้ประโยชน์จากวิตามินในผลไม้แบบสุดๆครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 22:35
Transfer the post to other applications Transfer

Re: มาทำ smootie ผลไม้เพิ่มความสดชื่นกันครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
โห ส่วนผสมเพีียบ เห็นแล้วน่าดื่ม แต่ทำเองไม่เป็นแน่ๆ ซื้อเขาเอาอย่างเดิม

โพสเมื่อ : 11/3/2008 22:49

Re: มาทำ smootie ผลไม้เพิ่มความสดชื่นกันครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
โห ส่วนผสมเพีียบ เห็นแล้วน่าดื่ม แต่ทำเองไม่เป็นแน่ๆ ซื้อเขาเอาอย่างเดิม

ไม่ยากหรอกครับท่านกูรู
มีส่วนผสมแค่ห้าอย่างเองครับ
มะม่วงถ้าไม่มีไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับ
แค่ส้ม แอปเปิ้ล กล้วย ก็พอ โยเกิร์ตอีกหนึ่ง
แค่นั้นเองครับ อยากให้ลองทำดื่มดูครับ จะติดใจ
เอ...ให้ผมทำส่งไปให้ดีมั้ยคับ แต่ผมอยู่ตั้งอุบลกว่าจะถึงมันจะยัง smoot อยู่รึปล่าวไม่รับประกันนะครับ

โพสเมื่อ : 11/3/2008 23:28
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
โอเคค่ะ ของครบ ขอบคุณค่ะ สำหรับสูตร ถ้าขยันสุดถ่ายรูปได้มีการบ้านส่งแน่ๆค่ะ

โพสเมื่อ : 12/3/2008 16:53

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

kung เขียนว่า:
โอเคค่ะ ของครบ ขอบคุณค่ะ สำหรับสูตร ถ้าขยันสุดถ่ายรูปได้มีการบ้านส่งแน่ๆค่ะ

ไม่เป็นไรขอรับ ลองทำดื่มดูนะครับ ถ้าดื่มเป็นประจำรับรองสาวขึ้นชัวร์ คอนเฟิร์ม แม่ผมหกสิบเจ็ดแล้วแต่มีแต่คนทักว่าห้าสิบต้นๆ ว่างๆจะลงรูปให้ดู อิอิ

โพสเมื่อ : 14/3/2008 22:31

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
แล้วจะมาอัพอาหารเพื่อสุขภาพบ่อยๆนะครับ น่าจะพรุ่งนี้ ขอเลือกก่อนว่าจะเอาอันไหนดี

โพสเมื่อ : 14/3/2008 22:34

[ค้นหา ขั้นสูง]