เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

บุคคลทั่วไป
removeable SD กดถอดแล้วพอใส่จะไม่เจอ
Guest_บุคคลทั่วไป
เป็นกันบ้างไหมครับ? ใส่ sd ตรงช่องล่างขวา
กด safe remove พอเสียบดูอีกที มันจะมองไม่เห็น
ต้อง reboot ถึงจะกลับมามองเห็นได้อีกง่ะ

โพสเมื่อ : 13/3/2008 23:17
Transfer the post to other applications Transfer

Re: removeable SD กดถอดแล้วพอใส่จะไม่เจอ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 262
ไม่เคยsafe remove เลย.. ไปคลิ้ก ก็เหมือน ไปยกเลิกการทำงานของcardreder สิครับ แถมเป็นแบบusbภายในเครื่องด้วย
แกะแล้วเสียบใหม่ไม่ได้ ก็ต้องรีสต้าทอย่างเดียว

โพสเมื่อ : 14/3/2008 1:16
Transfer the post to other applications Transfer

บุคคลทั่วไป
Re: removeable SD กดถอดแล้วพอใส่จะไม่เจอ
สั่ง Eject แทนสิครับ

โพสเมื่อ : 14/3/2008 11:34

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ของผมก็เปป็นครับ เลยดึงออกมันเยย แต่ลืมนึกถึงคำสั่งอีเจค แต่ เอ...มันไม่เหมือนกันเหรอครับ แล้วทำแบผมบ่อยๆมันจะพังมั้ยครับท่านกูรู ตอบด่วนนะครับ

โพสเมื่อ : 14/3/2008 22:49

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ผมก็ถอดออกเฉยๆ เลยครับ

ระวังแค่ว่าอย่าให้มีการเขียนอ่านตอนที่เราดึงออกเป็นใช้ได้

:)

โพสเมื่อ : 15/3/2008 1:27

บุคคลทั่วไป
อ้างถึง:

บุคคลทั่วไป เขียนว่า:

คลิกขวาที่ drive แล้ว เลือก Eject ครับ

ถ้าไม่ Eject ข้อมูลอาจเสียหายได้ครับ

โพสเมื่อ : 15/3/2008 8:44

มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
อ้างถึง:

อ้างถึง:

คลิกขวาที่ drive แล้ว เลือก Eject ครับ

ถ้าไม่ Eject ข้อมูลอาจเสียหายได้ครับ

ขอบคุณนะครับ จะจำไว้ใช้ตลอดเลย
เกือบไปแล้วมั้ยเรา

โพสเมื่อ : 15/3/2008 11:21

บุคคลทั่วไป
eject เซฟกว่าครับ บางทีเครื่องมันก็อ่าน sd ในขณะที่เราไม่ทำอะไรอยู่ได้

โพสเมื่อ : 16/3/2008 16:48

[ค้นหา ขั้นสูง]