เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

Tomato Salsa ซอส แบบง่ายๆครับ
มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
วันนี้ขอเสนอเมนูสุขภาพแบบง่ายครับ
เป็น SalTomato Salsa ซอส แบบง่ายๆครับ
มาดูส่วนประกอบและวิธีการทำกันเลยนะครับ

เลือกมะเขือเทศเนื้อลูกใหญ่ๆ ลอกเปลือก ควักใส้ออก แล้วหั่นเป็นลูกเต๋า
หอมแดงหัวใหญ่ สับละเอียด
กระเทียมสับละเอียด
นำส่วนผสมทั้งสามคลุกผสมกัน เบาๆมือนิดนึงนะครับ
ปรุงรสด้วยนำมะนาว น้ำมันมะกอก เกลือ พริกไทยดำ และน้ำตาลทราย
ให้รสออกเปรี้ยวนาม ตามด้วยเค็ม และหวานนิดหน่อย โรยผักชีซอยละเอียด
ถ้าชอบเผ็ดก็เติมพริกป่นนิดหน่อย ใส่ขวดเก็บไว้ในตู้เย็น รอซักสองสามชั่วโมงค่อยเอาออกมาทานนะครับ แล้วก็เก็บไว้ทานได้นานเป็นอาทิตย์เลยนะครับ
เวลาทานสามารถทานเฉยๆ หรือ ทานกับขนมปังอบกรอบก็ได้นะครับ อร่อยแบบไขมันต่ำอะครับ

แล้วจะเอาเมนูใหม่ๆมาฝากอีกนะครับ

แนบ ไฟล์:

jpg  Photo-0001.jpg (0.00 KB)

โพสเมื่อ : 15/3/2008 10:43
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Tomato Salsa ซอส แบบง่ายๆครับ
มืออาชีพ
27/2/2008 13:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 261
ทำไมมือถือผมมันถึงถ่ายรูปไม่ชดเลย สงสัยต้องเปลี่ยนเครื่องซะละ

โพสเมื่อ : 15/3/2008 10:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: Tomato Salsa ซอส แบบง่ายๆครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ดูน่ากินดี

โพสเมื่อ : 17/3/2008 0:35

[ค้นหา ขั้นสูง]