เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามอีกซักรอบค๊าบ ...น้อง อี
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 113
สอบถามคับป๋ม

ล่าสุดนี้ น้อง E

แบบยังเป็นแบบเดิมอยู่หรือเปล่าครับ (หมายความว่า ความจุแบตยังไม่่ลดลง)

((งงมะ)) หมายถึงมีการเปลี่ยนแปลงอุปกรณ์ภายในของ Asus อะคับ

ราคาอยู่เท่าเดิมหรือป่าวคับ

อับ 2 จิก ที่ร้านได้เลยชั่ยป่าวคับ ((ราคา่ แบบถูก ๆ ๆ อะคับ))

อีกอย่างคับ ทุกคนคิดว่า ซื้อน้อง E ผ่่านเนต เช่น DCom Jib ฯลฯ

หรือว่าซื้อตามงาน Commart หรือซื้อ ตามร้าน pantip , It อันไหนจาดีก่ากันอะคับ

อีกอย่างคับ สงสัยว่า น้อง E สีดำทามไมมะค่อยมี ผมอยากได้สีดำ แตูส่วนใหญ่มีแต่สีขาว

เอาแบบมีของแถมด้วยอะคับ

ขอบคุณมากนะคับ

...อิอิ สิ้น เดือนนี้ น้อง e ต้องเปนของผม

โพสเมื่อ : 17/3/2008 20:36
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามอีกซักรอบค๊าบ ...น้อง อี
มือสมัครเล่น
12/3/2008 22:14
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 59
เพิ่งไปซื้อเมื่อ 2อาทิตย์ที่แล้วครับ ที่ IT Mall ฟอร์จูน ตอนเดินๆก็มีหลายร้านนะครับที่มี มีหลายสีด้วย แต่ที่เห็นต่างคือเรื่องการ Up ram 2G ครับ บางร้าน คิด 2200 บางร้าน 1900 บางร้านแค่ 1600 Turn ได้มั่งไม่ได้มั่ง ต้องลองเดินดูเอาครับ

Spec ทั่วๆไปเหมือนเดิมครับ (ลด Batt เรียบร้อย) ราคาเครื่องแต่ละร้านก็เท่ากัน 11900 ไม่รวม Vat สรุปผมเลยซื้อร้านที่คิดค่าอัพแรม 1600 (แต่ผมไม่ได้อัพ เพราะเดี๋ยวพี่เอา 1G มาให้) คนขายเค้าคิดที่ 12600 ลดให้ 133 บาท (ขอโทษด้วยครับพอดีจำร้านไม่ได้ จำได้แต่อยู่ชั้น 4) ประกัน DCom 1ปี Adapter ประกัน 6 เดือนครับ

ปล.ซื้อเครื่องเสร็จ ไปสอยสายต่อ IDE/SATA to USB มา400 Mouse Wireless จีนแดง 400 SD4G 75x 700(เห็นมีกระทู้ต้นๆบอกว่า SD 50x ขึ้นไปความเร็วไม่ค่อยต่างเวลามาใช้กับน้องEee เลยเอาถูกไว้ก่อนครับ) แล้วก็สติ๊กเกอร์ไทยอีก 100 ครับ(จะหาแผ่นละ 20 แบบใส ไม่มีเหลือซักร้าน สงสัยซื้อเอาไปติดน้อง Eee กันหมดแล้ว หยิบแบบที่เป็นสีขาว เป็นพลาสติกมา ลืมดูราคา คิดเงินมา100นึง ไม่อยากเสียฟอร์มเลยยอมจ่าย)

ได้มาแล้วก็ Happy ดีครับ เล็ก เบา เสียอย่างเดียวจอเล็กไปหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 17/3/2008 21:44
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]