เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

หลิน
ใช้ external harddisk พร้อม external dvd drive พร้อมกันไม่ได้
Guest_หลิน
คือว่า เมื่อวานไป ซื้อ external harddisk ของ WD มาค่ะ 160 GB แล้วก็ซื้อ external cd dvd drive ของ Toshiba มาค่ะ ถ้าใช้สองตัวนี้ต่อน้องอีพร้อมกัน cd drive จะวิ่งแล้วก็หยุดทำงานไม่ได้ค่ะ ต้องใช้ทีละตัว cd drive ถึงจะทำงานได้

มีทางแก้ให้ทำงานพร้อมกันได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 15:02
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ใช้ external harddisk พร้อม external dvd drive พร้อมกันไม่ได้
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
external cd drive เสียบ adapter ไฟได้รึเปล่าครับ
เข้าใจว่าไฟไม่พอครับ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 15:16

บุคคลทั่วไป
Re: ใช้ external harddisk พร้อม external dvd drive พร้อมกันไม่ได้
Guest_บุคคลทั่วไป
เสียบไม่ได้ค่ะ ไม่เห็นมีรูให้ต่อกับไฟนอกเลย มันเป็นของ toshiba กล่องเล็กๆค่ะ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 16:11
Transfer the post to other applications Transfer

มือสมัครเล่น
27/1/2008 10:40
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 57
2ตัวพร้อมกันได้ครับ ผมยังใช้เขียนแผ่นdvd เลย ฮาทดิส เสียงช่อง ขวา CD เสียบ ทางซ้าย (cd ผมก็ไม่ต้องเสียบไฟเหมือนกัน)

โพสเมื่อ : 28/3/2008 17:12

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
อ้างถึง:

swat02 เขียนว่า:
2ตัวพร้อมกันได้ครับ ผมยังใช้เขียนแผ่นdvd เลย ฮาทดิส เสียงช่อง ขวา CD เสียบ ทางซ้าย (cd ผมก็ไม่ต้องเสียบไฟเหมือนกัน)

อืมมม ใช่ครับ เจ้าของกระทู้ลองย้างช่องเสียบดูครับ
เพิ่งนึกออกเครื่องผม ช่อง USB ด้านซ้าย เสียบ USB hub แล้วไฟไม่ติด
เสียบอย่างอื่นปรกติ
ช่องด้านขวาไม่มีปัญหา

โพสเมื่อ : 28/3/2008 17:31

บุคคลทั่วไป
Guest_บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะ จะลองดูค่ะ hardisk ขวา cd ซ้าย

เอ ขออีกคำถามนะคะ

มีโปรแกรม burn แผ่น แบบไม่กินเนื้อที่ไหมคะ

ตอนนี้ใช้ จำชื่อไม่ได้ แต่ไม่ใช่ nero xp command มั้งคะ

มันกิน harddisk ประมาณ 500 mb ค่ะ

โพสเมื่อ : 28/3/2008 18:45

[ค้นหา ขั้นสูง]