เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

« 1 (2)

Re: ลงwindowsXPตัวไหนกันครับ แล้วลงโปรแกรมอะไรกันบ้าง เหลือพิ้นที่เท่าไหร่
มือสมัครเล่น
15/3/2008 19:28
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

คืออัดเสียงไม่ได้ หรือครับ
ปกติผมต่อ ไมค์หรือบางทีก็ใช้ ไมค์ในตัวเครื่องอัดเสียง และใช้โทรศัพท์ด้วย มันจะทำงานได้มั้ยครับ

โพสเมื่อ : 10/4/2008 11:12
ในส่วนของรายวิชาที่สอน > SC131
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลงwindowsXPตัวไหนกันครับ แล้วลงโปรแกรมอะไรกันบ้าง เหลือพิ้นที่เท่าไหร่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 73
อ้างถึง:

bluesode เขียนว่า:
อ้างถึง:

คืออัดเสียงไม่ได้ หรือครับ
ปกติผมต่อ ไมค์หรือบางทีก็ใช้ ไมค์ในตัวเครื่องอัดเสียง และใช้โทรศัพท์ด้วย มันจะทำงานได้มั้ยครับ

เข้าใจว่า คนโม xp เอา ฟังคชันนี้ออก
จริงๆ จะใส่กลับ ก้อได้ แต่ ผมขี้เกียจ เลย ใช้ ตัวนี้อัดเสียงแทน

http://www.roemersoftware.com/index.html#Free-Sound-Recorder

โพสเมื่อ : 10/4/2008 16:30
Transfer the post to other applications Transfer

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 13
แล้วน้องกระแตเนี้ยเวอร์ชั่นไหนครับ ของผมใช้ตัวนี้อยู่ เป็นไฟล์ Ghost นะครับ ได้มาจาก SB เพื่อนโหลดให้ครับ อิอิ

โพสเมื่อ : 11/4/2008 3:50

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
น่าจะตัวเดียวกับที่คุณ runa บอกนั่นแหล่ะครับ
MiniEdition V2

ผมใส่ wallpaper ลายนี้เอาไว้เป็นเอกลักษณ์ (ฮา)

:)

โพสเมื่อ : 11/4/2008 8:22

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
อ้างถึง:

bluesode เขียนว่า:
รบกวนคุณ runa นิดนึงครับ
ตัวที่โหลดมา MiniEdition V2

มีเรื่่องสงสัย เรื่องนึง คือ ที่ไดร์ฟ ผมมี สองตัว คือ C, D(SDHC) มันถูกบังคับให้แชร์ตลอดเลยครับ
ผมพยายามปิด การแชร์ แต่พอบูตเครื่่องใหม่ มันก็ถูกจับแชร์อีก
เป็นความผิดปกติ หรือเปล่าครับ กลัวว่าใช้ๆ ไปแล้วข้อมูลหาย หรือมีคนมาช่วยใช้เครื่องแย่เลย

** ลองทำแบบนี้ก็ยังแ้ก้ไม่้ไดครับ ผมเข้าไปที่
control panel > user > เปลี่ยนวิธีการล็อคอินแบบ พิมพ์ Username : คือติ๊กเอาเครื่องหมายถูก ออกหมด

ล็อคอินด้วย Administrator แล้วเอา การแชร์ไดร์ฟออกได้

แต่พอเปลี่ยนกลับมาล็อคด้วย EeePC ก็ถูกแชร์เหมือนเดิม

ปล.ตอนล็อคอินด้วย Administrator แอบตกใจนิดนึงครับ มีภาษาแปลก เหมือนภาษาอินเดีย ที่หน้าจอล็อคเข้าวินโดว์ด้วย ลองดูครับ

คือที่ถามมาก็น่าจะเป็นอยู่แล้วครับ แต่ผมไม่เคยเซ็ทค่าจำพวกนี้คับเลยไม่ค่อยรู้คับ ส่วนใหญ่ข้อมูลที่ใส่ไว้จะมาจากเครื่อง PC ตั้งโต๊ะนะคับ เลยไม่ค่อยใส่ใจในรายละเอียดคับ แต่จะลองถามเพื่อนที่เรียน ทางด้าน com ดูอีกทีคับเพราะเค้าน่าจะรู้มากกว่าผมนะคับ

โพสเมื่อ : 11/4/2008 11:25

15/3/2008 19:28
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 48
อ้างถึง:

asigaley เขียนว่า:
แล้วน้องกระแตเนี้ยเวอร์ชั่นไหนครับ ของผมใช้ตัวนี้อยู่ เป็นไฟล์ Ghost นะครับ ได้มาจาก SB เพื่อนโหลดให้ครับ อิอิ

เป็นตัวเดียวกับที่ผมได้จากคุณ runa ครับ

รอคำตอบจากคุณ runa เรื่องแชร์ C,D
กลัวมีเพื่อนมาช่วยใช้คอม

โพสเมื่อ : 12/4/2008 18:32
ในส่วนของรายวิชาที่สอน > SC131

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 19
ผมได้มา มันเขียนว่า windows xp service pack 2 August 2007

x86 win 32 rev.13 August 2007

ใช้ได้ป่าวครับ ซื้อมา ยังไม่ได้ลง เลย ลงไม่เป็นคับ เอิ๊กกกก

โพสเมื่อ : 13/4/2008 14:22

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 56
คือวันก่อนเจอเพื่อนลืมถามคับ เดียวรอเพื่อนว่างแล้วจะถามให้คับ โทษทีคับ

โพสเมื่อ : 14/4/2008 20:24

[ค้นหา ขั้นสูง]