เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

+ + ป้าอรพาเที่ยวญี่ปุ่น ตอน ห้องน้ำ + +
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
ตอนนี้ ป้าอรจะพาไปดูห้องน้ำที่ญี่ปุ่นกันค่ะ เที่ยวที่นั่นสบายใจมากๆ เพราะห้องน้ำจะสะอาดมาก แม้กระทั่งที่สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินก็ยังสะอาด แถมยังมีอุปกรณ์ไฮเทค กิ๊บเก๋ให้เราแอบงงกันด้วย ลองไปดูกันนะคะ+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
ป้ายหน้าห้องน้ำ แบบนี้ แสดงว่า มีห้องแต่งหน้า/แต่งตัวสำหรับสาวๆ ด้วยค่ะ ...แหม ถูกใจป้าอร เข้าไปดูกันดีกว่า อิอิ

??

อุอุ หรูหราซะไม่มี นี่เป็นห้องน้ำในห้าง Seibu ในย่าน Ikebukuro ค่ะ

โพสเมื่อ : 11/7/2007 12:54

Re: + + ป้าอรพาเที่ยวญี่ปุ่น ตอน ห้องน้ำ + +
มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
เอาล่ะ โผล่หน้าเข้าไปดูกันหน่อย โอ้ว สวยงามไฮเทคมากค่ะ แผงด้านซ้ายข้างโถส้วมที่เห็นนั่น ก็คือแผงปรับอุณภูมิฝารองนั่ง หรือเลือกระดับการฉีดน้ำ/น้ำกดค่ะ แต่คนที่ภาษาญี่ปุ่นไม่แข็งแรงต้องระวังหน่อย เพราะป้าอรเคยกดผิดที่ห้องน้ำในห้องพักโรงแรม ปรากฎว่ามันมีก้านยาวๆ ยื่นออกมา แล้วฉีดน้ำเข้าหน้าหลานสาวไปเต็มๆ เลย (ก็ป้าอรสูงอะ มันฉีดไม่ถึง 55) สงสงสารหลานจริงๆ เลย

??

ป้ายหน้าห้องน้ำที่บอกว่าห้องนี้มีที่นั่งให้เด็กด้วยค่ะ ลองเข้าไปดูกัน

??

ทายซิว่าอะไรเอ่ย...มันคือเครื่องสแกนน้ำชักโครกค่ะ

??

ส่วนอุปกรณ์นี้ดูภาพก็คงเดากันออกนะคะ มันก็คือเครื่องกดน้ำยาทำความสะอาดฝารองนั่งค่ะ ถูกใจจริงๆ

??

อะ...มาอีกแล้ว อุปกรณ์ต้องเดา มันก็คือเครื่องส่งเสียงน้ำชักโครกค่ะ เพียงกดปุ่ม ก็จะมีเสียงน้ำไหลดังออกมา?ว่าแต่มีไว้ทำไมล่ะเนี่ย แหม...ก็สำหรับสาวๆ นะคะ เวลาทำธุระส่วนตัว มันก็อาจมีเสียงฉู่ฉี่ดังออกมา..ไม่งามๆ ไอ้ครั้นจะกดน้ำกลบเสียงก็เปลืองน้ำ ญี่ปุ่นเค้าก็ออกแบบเจ้าเครื่องนี้มาแก้ปัญหา ถูกใจอีกแล้วค่ะ

??

หน้าห้องน้ำก็จะมีป้ายแสดงประเภทของโถส้วมบอกไว้ให้เลือกใช้ตามถนัดค่ะ อย่างภาพนี้ เป็นโถส้วนสไตล์ญี่ปุ่นของแท้ ความเห็นส่วนตัวของป้าอรนะ (หลังจากได้ใช้ด้วย) คิดว่ามันสะดวกกว่าของบ้านเรามากๆ เลยค่ะ เพราะรูปโถยาวๆ เนี่ยสะดวกต่อการทำธุระหนักเป็นอย่างยิ่ง..ไม่ต้องเล็งกันนาน 55 หรือที่ยืนเหยียบที่เป็นระดับเดียวกันกับพื้น ก็ให้ความรู้สึกสบาย ไม่ต้องเกร็งขาตั้งศูนย์กัน หรือเผลอเหยียบพลาดแบบของบ้านเราที่ยกสูงขึ้นมา (โดยเฉพาะเวลาสาวๆ ใส่ส้นสูง ลำบากมากๆ)

??

ห้องน้ำบางแห่ง ก็อัดทิชชู่ม้วนไว้เพียบ จะได้ไม่ต้องเสียกำลังคนมาเดินเติมบ่อยๆ ป้าอรว่าดีนะคะ แต่ถ้ามาทำเมืองไทยไม่รู้จะโดนเอากลับบ้านมั่งรึปล่าว....แต่ที่ญี่ปุ่นนี่เค้าไม่ขโมยของกันค่ะ เลยทำแบบนี้ได้

?

ค่ะ สนุกสนานกับอุปกรณ์เก๋ๆ กันไปนะคะ เจอกันตอนหน้าค่ะ

โพสเมื่อ : 11/7/2007 13:21

Re: + + ป้าอรพาเที่ยวญี่ปุ่น ตอน ห้องน้ำ + +
มือใหม่
10/6/2007 19:54
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
สะอาดจริงๆครับ

โพสเมื่อ : 20/7/2007 23:37

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ขอแจมบ้าง พอดีมีป้ายห้องน้ำขำๆ ปนทะลึ่ง

โพสเมื่อ : 21/7/2007 8:06

มืออาชีพ
15/5/2007 23:15
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 175
ชอบใจโถนั่ง มีที่อุ่นที่รองนั่งด้วย

โพสเมื่อ : 21/7/2007 13:44

[ค้นหา ขั้นสูง]