เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

URESHII - ดีใจ
มืออาชีพ
21/5/2007 18:21
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 404

สวัสดีค่ะ

กลับมาแล้วค่ะ สีกาเรตะ ม๊ากมาก แต่ก็สู้ตายค่ะ...

นอกเรื่องนิดส์นึง จะบอกให้ว่าที่ข่อนแก๊นนะ "ร้านสตาร์บัคส์"ตามมาหลอกหลอนด้วย 555 สุดยอดจิงๆอ่ะ

ป้าเอมก็เลยอุดหนุนไปหนึ่งแก้วในฐานะแฟนคลับตัวยงค่ะ? อืมม์...โออิชี่

อะ...มาเข้าเรื่องกันดีฝ่า พร้อมยังเอ่ย...

อุ-เร-ชี่

u-re-shi-i

คำว่า "อุ-เร-ชี่" แปลว่า "ดีใจ" ค่ะ จำง่ายด้วยนะคะ อย่าลืมว่าคำท้ายต้องเป็นเสียงยาวอีกแล้ว "ชี่" เหมือนโออิชี่น่ะแล่ะ

ออกเสียงกันดูซิ นึง ส่อง ซ่ำ

อุ-เร-ชี่

เก่งมากค่ะ

เป็นไงบ้างคะ มาถึงตอนนี้คงได้คำศัพท์ไปหลายคำแล้ว งั้นมาทบทวนกันด้วยการ
ให้การบ้านดีกว่า...
จงใช้คำต่อไปนี้แต่งเรื่องสุดจ๊าบให้ได้ใจความ
1. ดะเมะ(ไม่ได้)

2. โอกาเนะ(เงิน)

3. คาวาอี้(น่ารัก)

4. เนมุ่ย(ง่วง)

5. อาบุไน(อันตราย)

ใครแต่งเรื่องได้ถูกใจเซนเซย์ มีรางวัลให้ด้วยนะ แต่อุบไว้ก่อน...

?
หน้าแมวดีใจ 555

โพสเมื่อ : 12/7/2007 11:54

Re: URESHII - ดีใจ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
เยๆ ureshii ureshii

บอลไทยชนะโอมาน 2-0 (ทำได้ไง) เป็นชัยชนะหนแรกในประวัติศาสตร์ที่เข้าร่วมแข่งขัน Asian Cup เลย ปกติมีแต่แพ้กับเสมอ โอมานมาเปิดซิงให้ไทย (แม้จะมีผู้เล่นที่ 12, 13, 14 ช่วยด้วยก็ตามที)

ไหงวกมาเรื่องบอลได้หว่า แบบว่ามัน ureshii ไง อิอิ

โพสเมื่อ : 13/7/2007 11:52

[ค้นหา ขั้นสูง]