เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ปัญหาเกี่ยวกับการทำ SD Card ให้เป็น Local Drive
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
อ้างอิงจากกระทู้ จาก Link : http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=2019&forum=17 ผมได้ลองทำตาม แล้วได้ ไป Load File สำหรับทำ SD Card ทำให้เป็น Local Drive มาจาก Link : http://www.zidoupload.com/f-BKaTOAYf ก็ประสบความสำเร็จในการทำ ให้ SD Card ให้กลายเป็น Local Drive ได้ แต่ว่าเจอปัญหาคือ
1. ผมไม่สามารถที่จำทำการ Format ตัว SD Card ได้ ซึ่งถ้าจะทำการ Format ผมต้องเอาเครื่องอื่น Format ซึ่งก็สามารถที่จะ Format ได้ทั้ง FAT32 , NTFS
2. ตัว SD Card ทำงานได้ช้ามาก ทำให้เวลาใช้งานเวลาโอนถ่ายข้อมูลจะทำงานไม่สะดวก และ ลงโปรแกรมมาที่ SD Card จะมีปัญหา
3. เวลาลงโปรแกรม มันต้องซื้อตัวอ่านการ์ดมาเพิ่มหรือเปล่า

รบกวนผู้รู้ทุกคนนะครับ ถ้าทราบวิธีการแก้ไข หรือว่ามีคำแนะนำอย่างไร เข้ามา Post บอกผมด้วยนะครับ หรือว่าจะ Add MSN มาก็ได้นะครับ MSN ผมคือ : bourphun@hotmail.com นะครับ

โพสเมื่อ : 10/5/2008 14:30
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ปัญหาเกี่ยวกับการทำ SD Card ให้เป็น Local Drive
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 3
ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยหรือครับ .. เศร้า

โพสเมื่อ : 10/5/2008 22:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ปัญหาเกี่ยวกับการทำ SD Card ให้เป็น Local Drive
มือสมัครเล่น
29/1/2008 12:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
1. ผมก็ไม่เคยลองคับ อิอิ - -'

โพสเมื่อ : 11/5/2008 20:58

มือสมัครเล่น
29/1/2008 12:05
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 32
1. ผมก็ไม่เคยลองคับ อิอิ - -'

2. เป็น SDHC หรือป่าวคับ class อะรัย มีผลกับความเร็วนะคับ ของผมก็ไม่ช้านะคับ PQI 4 G SDHC ค๊าบ

3. มะต้องคับ ลงได้เรยยยยย

โพสเมื่อ : 11/5/2008 20:59

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
sd card ที่เขียนอ่านได้ช้าๆ ปัญหาส่วนหนึ่งมาจากตัว card เองด้วยครับ ลองหา sd card ยีห้ออื่นมาลองดูว่ามีอาการเหมือนกันหรือเปล่า

โพสเมื่อ : 11/5/2008 21:18

[ค้นหา ขั้นสูง]