เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

พี่กุ้ง มีวิธีทำโยเกิร์ตมะคะ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 4
เผื่อง่ายๆ เก๋จะได้ลองทำให้ไอค์กิน
ขอบคุณจ้า

โพสเมื่อ : 31/7/2007 23:13
Transfer the post to other applications Transfer

Re: พี่กุ้ง มีวิธีทำโยเกิร์ตมะคะ
มือวาง
15/5/2007 13:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 895
มีค่ะ แต่วิธีทำและสูตรนี่อยู่ในครัวไกลบ้าน ตอนนี้เวปปิดชั่วคราว ไว้พี่ก้งแปะสูตรและวิธีทำให้นะคะ

โพสเมื่อ : 2/8/2007 21:27

Re: พี่กุ้ง มีวิธีทำโยเกิร์ตมะคะ
มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
มาแล้วค่ะ เสกมาให้แล้วค่ะ

โยเกริต์รสธรรมชาติ

น้ำ 4 ถ้วยตวงต้มในไมโครเวฟ 4 นาที
นมผง 200 กรัม หรือ 2 ถ้วยตวง
หัวเชื่อโยเกริต์ธรรมชาติ 3 ชต

ผสมน้ำกับนมให้เข้ากัน แล้วกรองผ่านกระชอน ระหว่างนี้รอให้นมอุ่นได้ที่ประมาณ 37 องศา แต่ไม่เกิน 43 องศา วิธีเทสให้เอาน้ำนมที่ได้หยดหลังมือ ถ้าพออุ่นไม่ถึงกับร้อนมากเป็นอันใช้ได้ค่ะ จากนั้นให้นำหัวเชื่อโยเกริต์ใส่ลงไป คนให้เข้ากัน จากนั้นตักใส่ภาชนะที่ผ่านการฆ่าเชื้อโรค ด้วยวิธีลวกน้ำร้อน แล้วพึ่งให้ภาชนะแห้ง จึงค่อยนำมาใช้ หลังจากตักใส่ภาชนะเรียบร้อยแล้ว ปิดฝาให้สนิท ให้เก็บขวดพวกนี้ในที่อับ มืด ไม่มีลมผ่าน ประมาณ 8 ชั่วโมง ระหว่างนี้ห้ามเขย่าขวดนะคะ ถ้าวิธีนี้ยุ่งยากเกินไป แนะนำให้ซื้อเครื่องทำโยเกริต์ค่ะ ราคาประมาณ 1300 บาทค่ะ ใช้เวลาทำโยเกริต์เพียง 4 ชั่วโมงเพราะ เครื่องมีการคุมอุณหภูมิค่ะ ลองดูนะคะ

เพราะมีใหม่กลัวใจ โยเกริต์ไม่เป็นตัวค่ะ

โพสเมื่อ : 2/8/2007 21:43

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โหหหหหหหหห พี่กุ้ง สูตรพี่กุ้งง่ายจัง มะวานหาอ่านในเวป เป็นภาษาอังกฤษ ก็ดูยากๆ ไงไม่รู้ ไม่รู้ศัพ่ท์แสงทางการทำอาหารมากๆ ฮ่าๆๆ ว่าแต่ไอ้เครื่องเนี่ยก็น่าสนเนอะ เพราะว่ากล้วเก็บในที่อับมืด แล้วจะบูดเอาซะมากก่า ของวีรสุหรือพี่

โพสเมื่อ : 2/8/2007 23:11
Transfer the post to other applications Transfer

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ถูกต้องแล้วครับ รอบนี้น่าจะอยู่ที่ราคา 1,260 บาทค่ะ ทั้งเซ็ทมี 6 ขวดค่ะ กำลังดีเลยค่ะ หารูปให้ดูไม่เจอ ลองเดินไปดูหน้าตาของจริงเอาแล้วกันนะจ้ะ

โพสเมื่อ : 3/8/2007 5:58

มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294

Verasu

ตะกร้าสินค้า

เข้าสู่ระบบ

ลงทะเบียนสมาชิก

ค้นหาสินค้า

กลับไปยังหน้าหลัก

ซื้อสินค้าออนไลน์ สินค้าลดราคาพิเศษ ของขวัญ ตำราอาหารประจำอาทิตย์ โครงการสอนทำอาหาร ขอแค็ตตาล็อค ติดต่อพนักงานออนไลน์

undefined

Verasu Shop
?

เครื่องแก้ว

เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้าน

เครื่องใช้ในบ้าน

เครื่องอบและอุปกรณ์ทำขนม

ตู้เย็น เครื่องซัก/อบผ้า

หม้ออัดความดัน กะทะ ขวดถนอมอาหาร

อุปกรณ์ทำอาหาร วิปปิ้งครีม ตราชั่ง ฯลฯ

เตาบาร์บีคิว

ตู้เก็บไวน์และอุปกรณ์เสริม

เครื่องชงกาแฟ

มีด

ชุดจาน ชาม

สินค้าเพื่อสุขภาพ

undefinedundefined
undefinedundefined

undefined
undefined
undefined
undefined
!FILTERED! !FILTERED! !FILTERED! !FILTERED! !FILTERED! !FILTERED! !FILTERED!

?
?
?????เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ

<<??

>> ??

View List

เครื่องทำโยเกิร์ต เซเวริน
SEV-3516
  • เครื่องทำโยเกิร์ตจากประเทศเยอรมนี
  • กำลังไฟ 14 วัตต์
  • มีสัญญาณไฟขณะเครื่องทำงาน พร้อมทั้งสวิทเปิดปิด
  • 1 ชุด มีขวดสำหรับทำโยเกริ์ต 8 ขวด
  • ฝาปิดใสสามารถมองเห็นข้างใน
  • มีที่เก็บสายไฟ หลังจากใช้งานแล้ว
ราคาปกติ : 1,580.00 บาท
ราคาพิเศษ
: 1,265.00 บาท
จำนวน :

!FILTERED!
undefined

?

undefined

?

undefined
undefined

http://www.verasu.com/Thai_version/pr ... il_vs.asp?productid=45829

โพสเมื่อ : 3/8/2007 8:03

มืออาชีพ
19/6/2007 16:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 172
น่าทำจัง แต่น้องไอค์จะกินยังไงหมดเนี่ยยยย
เก็บได้นานแค่ไหน เนาะพี่กุุ้ง

โพสเมื่อ : 8/8/2007 21:52

มือเซียน
11/4/2007 17:18
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 3995
วันนี้ไปเห็นเครื่องนี้ที่พารากอนด้วย แต่นึกตั้งนานว่ามันเอาไว้ทำอะไรหว่า 5555 ลิมไปอะค่ะ

โพสเมื่อ : 8/8/2007 22:03

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
ปุ๋ม ถ้าเป็นนมผงเก็บได้หลายวันอยู่ค่ะ แต่ถ้าเป็นนมสดหมดอายุตามข้างขวดนมสดนั่นเลยค่ะ ถ้ากลัวเสียของ ก็ทำสักครั้งละ สอง สามขวดก็ได้จ้า

โพสเมื่อ : 9/8/2007 9:14

มือวาง
กลุ่ม:
สมาชิก
เก๋พี่กุ้งจะบอกว่า ราคานี้ ถ้าซื้อพร้อมกันสามเครื่อง ลดลงไปอีกเครื่องละ 10% สนใจบอกนะ เราสองคนก็ได้สองเครื่องแล้ว เดี๋ยวไปลากเพื่อนพี่กุ้งมาแชร์อีกเครื่องก็ครบสามเครื่องค่ะ สนใจป่ะคะ

โพสเมื่อ : 9/8/2007 9:16

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
จิ๋ว ขอบคุณมากกกก ไปสอยมาแล้วหละ เครื่องอ่ะ แต่ไมของพี่ฝาม้นสีไม่สดใส่เหมือนในรูปของจิ๋ว ได้สีเทามาหละ

ปุ๋ม ไม่ใช่น้องไอค์กินคนเดียวแม่ก็กินจ้า เค้าว่าทำแล้วเก็บได้ 14 วันค่ะ หรือเราไม่ต้องทำครบหกถ้วยก็ได้

พี่กุ้ง อ่าว มะบอกก่อนนี้ เก๋สอยมาแล้วอ่ะพี่เมื่อวานนี้เอง อดอีกสิบปุเซ็งเรย

อร อิอิ จำเราได้ป่าว ที่ฝากซือ้รองเท้าเบบี๋ อรเก่งมากนะ ที่หารองเท้าได้อ่ะ เก๋ฝากน้าสาวไปหาไม่ได้เลยอ่ะ ไว้ทำโยเกิร์ตเสร็จจะเอามาโชว์บ้างน๊า อิอิ อรขยันทำขนมจังเลย ถ้ามีลุกร้บรองสนุก

โพสเมื่อ : 10/8/2007 22:46

[ค้นหา ขั้นสูง]