เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ driver BT usb D-link for Linux
มือใหม่
18/6/2008 22:46
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 14
ขอโทษครับหากมีกระทู้แบบนี้แล้วผมลองหาข้อมูลเก่าๆแล้วตัวเองหาไม่เจอ คือผทเพิ่งซื้อ eee มาครับยังไม่ได้ลง OS เป็นวินฯเพราะชอบในหน้าตาของ Linux ก็เลยพยายามใช้งานมันอยู่ ตอนนี้พิมพ์ไทยได้ เล่น MSM ได้ก็เข้าที่แล้วครับ แต่ความต้องการสุดท้ายคือต่อเน็ตผ่านมือถือ และเท่าที่ทราบต้องมี BT ที่เครื่องก่อนและผมก้ได้เจ้า BT แบบ usb มาจากพี่มันยี่ห้อ D-link ครับ

เข้าไปที่ห้าเว็บเขาเพื่อดาว์นโหลดแต่ก็ไม่เห็นมี driver สำหรับ Linux เราเลย ที่นี่ก็ขอรบกวนถามหน่อยครับว่าผมจะ install มันได้ยังไงครับ

รบกวนจริงเพราะตั้งแต่เกิดมาก็เพิ่งใช้ Linux เป็นจริงเป็นจังครั้งนี้ครั้งแรกครับ

ด้วยจิตคารวะ
ตารุท

โพสเมื่อ : 19/6/2008 11:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ driver BT usb D-link for Linux
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ไม่ต้องติดตั้ง driver ครับ เสียบแล้วตั้งค่าใช้งานได้เลย ลองค้นหากระทู้เก่าๆ ดู ผมเคยเขียนไว้บ้างครับ

โพสเมื่อ : 19/6/2008 11:55

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ driver BT usb D-link for Linux
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ลง BlueSoleil ได้เลยครับ มี port ลง linux แล้ว http://www.bluesoleil.com/download/

โพสเมื่อ : 20/6/2008 2:44
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]