เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

เปิด .ai adobe illustrator ใน linux ทำไงครับ
มืออาชีพ
28/1/2008 16:57
จาก กทม.
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 201
ไปอ่านมาหลายที่ครับ เขาบอกว่า ลง inkscape แล้วเปิดได้ พอเปิดขึ้น error หา perlmagik ลงเสร็จแล้วก็ยังเปิดไม่ได้ แถมสร้าง file ใน inkscape แล้ว save as เป็น .ai ยังใช้ inkscape เปิดไม่ได้อีก รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

โพสเมื่อ : 21/6/2008 3:56
Transfer the post to other applications Transfer

Re: เปิด .ai adobe illustrator ใน linux ทำไงครับ
มืออาชีพ
16/5/2008 13:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 161
ใช้ Inkscape เปิดได้ครับ เพราะตัวโปรแกรม Support ไฟล์นามสกุล .ai อยู่แล้ว
ผมใช้ Ubuntu และ Xubuntu เปิดไฟล์ .ai ได้ไม่มีปัญหาครับ
ใช้งานได้ทันทีหลังติดตั้ง ไม่ต้องเรียกอะไรเพิ่ม
แต่ใน Xandros นี่ไม่รู้เหมือนกันครับ อาจจะต้องเช็คว่าการติดตั้งโปรแกรมครบถ้วนถูกต้องหรือเปล่า รวมไปถึง Dependencies ต่างๆ
(แต่ดูฟอนต์ด้วยนะ เพราะในลินุกซ์จะไม่มีฟอนต์ตระกูล PSL ครับ)

โพสเมื่อ : 15/7/2008 19:01
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]