เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ช่วยแนะนำwebcam กับ wireless ของน้องEหน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
คือว่าลง xp ใหม่ แล้ว
1 .ต้องทำอย่างไรที่จะใช้ webcam ได้ครับ

2.wireless กดปุ่ม Fn+F2 จะมีไฟสีฟ้าต้องไปเซ็ตค่าอะไรบ้างครับ (ตอนลง linux คลิ๊กที่ไอคอน wireless จะมีหน้าต่างขึ้นมาว่ามีสัญญาณเป็น % แต่ xp ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ)

3.ขอโทษถ้าถามอะไรแบบเชยๆ เพิ่งรู้จัก wireless กับ webcam ก็ตอนได้น้อง E มานี่แหละครับ

โพสเมื่อ : 27/6/2008 10:00
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ช่วยแนะนำwebcam กับ wireless ของน้องEหน่อยครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
1. เปิด My Computer จะเห็นมีอุปกรณ์เว็บแคมอยู่ครับ คลิกเข้าไปก็จะถ่ายรูปได้ แต่ทำอะไรไม่ค่อยได้มาก แนะนำว่าให้หาโปรแกรมมาเสริมดีกว่า ถ่ายวีดีโอได้ด้วย เช่น โปรแกรม yawcam เป็นฟรีแวร์ด้วย

2. เมืีอเปิดสัญญาณ WiFi ใน Windows มันจะสแกนหา WiFi Hotspot เอง หากมี Hotspot อยู่แถวๆ นั้น มันจะมีหน้าต่าง popup ขึ้นมา ก็ให้คลิกไปเลย ถ้าเป็น Hotspot ที่ให้ใช้ฟรี ก็ไม่ต้องทำอะไรมาก รอมัน connect แล้วก็เปิด browser ใช้านได้เลย แต่หากเป็นแบบมีตั้ง่ค่า ก็ต้องดูว่าเขาตั้งแบบไหนอีกที

โพสเมื่อ : 27/6/2008 11:42

Re: ช่วยแนะนำwebcam กับ wireless ของน้องEหน่อยครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 9
ขอบคุณมาก ครับ

โพสเมื่อ : 28/6/2008 5:14
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]