เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

(1) 2 »

ผมจอง MSi wind ไปแล้ว ไรรู้จะมาเมื่อไร
มือสมัครเล่น
29/6/2008 10:38
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
ใคร รู้ บ้าง ช่วยตอบ ที่
จองไปตั้งนานแล้วไม่รู้ว่าจะมาตอนใหนแย่เลยไม่มีไครให้คำตอบด้วย เลื่อนวันส่งของเป็นวันที่ 7 กรกฏา
แต่จะเข้าเมืองไทยเราเมื่อไร่ ช่วยหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 29/6/2008 11:04
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ผมจอง MSi wind ไปแล้ว ไรรู้จะมาเมื่อไร
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องลงไปสอบถามดูที่ http://www.itmeeidea.com/ ครับ

โพสเมื่อ : 29/6/2008 11:24

Re: ผมจอง MSi wind ไปแล้ว ไรรู้จะมาเมื่อไร
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 204
ล็อตแรกเริ่มส่งเดือนกันยายนครับ หรือช้ากว่านั้น เห็นแบบนี้แล้วอาจมาหลัง 901 อีกนะเนี่ย

จอง มิย. ได้ของ กย.

**** เนื่องจากยอดสั่งซื้อล่วงหน้าสูง สินค้าจะสามารถทะยอยจัดส่งได้ตั้งแต่ 1 กันยายน 2551 เป็นต้นไป ระยะเวลาในการจัดส่ง ขึ้นอยู่กับ คิวและ สินค้าล๊อตต่อไปที่นำเข้ามา****

http://crazypricing.co.th/product_det ... =13&product_id=258&pid=11

ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันกับ eSys รึเปล่าเพราะลิงก์นี้มาจากเว็ปหน้าจอง Wind ของ eSys ครับ

โพสเมื่อ : 30/6/2008 9:34
Transfer the post to other applications Transfer

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 313
หวังว่าสั่งจองในงานคอมกับ eSys คงไม่ต้องรอถึงกันยานะครับ

โพสเมื่อ : 30/6/2008 12:25

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
ดูเหมือนว่าเว็บที่อ้างถึงก็น่าจะเป็นบริษัทในเครือของ eSys นะครับ

โพสเมื่อ : 30/6/2008 14:43

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
เห็นมีหลายกระแสอ่ะครับ เห็นบางคนบอกว่าของล็อทแรกมาแล้ว บ้างก็บอกว่าของล็อทแรกและล็อทสองยังไม่มาแต่ว่าไม่เกินสิ้นเดือนเจ็ดก็จะมาอ่ะครับ เลยคาดว่าคงไม่ถึงเดือนกันยาอ่ะครับ ถ้าจะถึงเดือนกันยาคงเป็นเรื่องของนโยบายบริษัทที่จะเริ่มแจกจ่ายมากกว่าอ่ะครับ (เดานะ) ส่วนเรื่องบริษัทในเครื่ออันนี้พอทราบอยู่อ่ะครับ

โพสเมื่อ : 30/6/2008 16:29

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 5
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
ดูเหมือนว่าเว็บที่อ้างถึงก็น่าจะเป็นบริษัทในเครือของ eSys นะครับ

www.Crazypricing.co.th เป็นคนละบริษัทกับ Esys ครับ แต่เราเป็น Master Online Dealer ให้เค้าเลยใด้ราคาพิเศษครับ แต่เนื่องจากทาง Esys แจ้งว่าสินค้ายังไม่มาถึงเราจึงเปิดรับจองอีกช่องทางหนื่งครับ

ในเร็วๆๆ ไม่ว่าจะเป็น Eee PC หรือ Aspire 1 เราก็จะมีขายเช่นกันครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

โพสเมื่อ : 3/7/2008 10:50

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
อ้างถึง:

CrazyPrice เขียนว่า:
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:

www.Crazypricing.co.th เป็นคนละบริษัทกับ Esys ครับ แต่เราเป็น Master Online Dealer ให้เค้าเลยใด้ราคาพิเศษครับ แต่เนื่องจากทาง Esys แจ้งว่าสินค้ายังไม่มาถึงเราจึงเปิดรับจองอีกช่องทางหนื่งครับ

ในเร็วๆๆ ไม่ว่าจะเป็น Eee PC หรือ Aspire 1 เราก็จะมีขายเช่นกันครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

ขอบคุณมากครับ อีกหน่อยจะซื้อ netbook ก็คงสะดวกมาก สั่งทางออนไลน์ได้เลย

โพสเมื่อ : 3/7/2008 11:29

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

kimjuon เขียนว่า:
ล็อตแรกเริ่มส่งเดือนกันยายนครับ หรือช้ากว่านั้น เห็นแบบนี้แล้วอาจมาหลัง 901 อีกนะเนี่ย

จอง มิย. ได้ของ กย.

**** เนื่องจากยอดสั่งซื้อล่วงหน้าสูง สินค้าจะสามารถทะยอยจัดส่งได้ตั้งแต่ 1 กันยายน 2551 เป็นต้นไป ระยะเวลาในการจัดส่ง ขึ้นอยู่กับ คิวและ สินค้าล๊อตต่อไปที่นำเข้ามา****

http://crazypricing.co.th/product_det ... =13&product_id=258&pid=11

ไม่แน่ใจว่าอันเดียวกันกับ eSys รึเปล่าเพราะลิงก์นี้มาจากเว็ปหน้าจอง Wind ของ eSys ครับ

เป็น link ของเครซี่ไพรซิ่ง นะครับ ไม่ใช่ของ esys ครับ

เราเป็นตัวแทนจำหน่าย ให้ทาง esysน่ะครับ เนื่องจากทาง esys แจงมาว่า ของขาดตลาด เราจึงช่วยเปิดรับจอง เพื่อเป็นอีกช่องทางนึงในการรับจองครับ โดยพยายามหา deal พิเศษมาให้ ลูกค้าออนไลน์คับ

เท่าที่เช็คกับทาง esys ของ lot แรก ได้มาถึงแล้ว และกำลังจัดส่งให้กับ ท่านที่จองอยู่ตามลำดับการจอง แอบถามมาว่าอาจจะเป็นข่าวดีสำหรับคนที่จองสีขาวกับ ชมพูครับ ล๊อตต่อไปเข้ามาเมื่อไหร่เอาเป็นว่าผมจะมาช่วยอัพเดทละกันนะครับ ถ้าท่านได้สนใจโทรมาถามทาง เครซี่ไพรซิ่งก็ได้นะคับ เพราะเราอัพเดทกับ ทาง esys อยู่เรื่อยๆๆ คับ หรือสนใจตัวอื่นก็เมลล์มาถามได้นะคับ

โพสเมื่อ : 9/7/2008 10:15

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 135
ถ้าจองกับ Crazypricing ตอนนี้ ได้เมื่อไหร่ครับผม

โพสเมื่อ : 9/7/2008 22:43

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

Jumboamp เขียนว่า:
ถ้าจองกับ Crazypricing ตอนนี้ ได้เมื่อไหร่ครับผม

สั่งจองตอนนี้ ก็จะได้ประมาณเดือนตุลาน่ะครับ ตอนนี้ทาง CrazyPricing รอเก็บ order ที่คน cancel น่ะครับ ถ้ามีหลุดมาจะมาอัพเดทให้นะคับ

โพสเมื่อ : 11/7/2008 9:25

มือเซียน
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 1041
อย่าหาว่าผมมองโลกแง่ร้ายเลยนะครับ ผมว่าคนที่จองส่วนใหญ่จะได้เครื่องช้ากว่าไปซื้อเองด้วยซ้ำครับ เวลาของเข้ามา บ.ผู้นำเข้าเค้าก็จะเอาของไปจ่ายให้ดีลเลอร์ของเค้าก่อน ส่วนคนที่จองก็ค่อยว่ากันอีกที ว่ามีเหลือสำรองพอให้คนที่จองหรือป่าว ถ้าไม่พอก็ไม่เป็นไร เพราะยังงัยก็จองไว้แล้ว รอล๊อตหน้าก็แล้วกัน(เสียเงินไปแล้วก็รอไปก่อนนะจ๊ะประมาณนี้)

ดูอย่าง Aspire One ซิ บางคนเสียเงินจองไปก่อนตั้งนาน สุดท้ายคนที่ซื้อเองตามร้าน IT กลับเดินเข้าร้านแล้วซื้อได้ทันที ทั้งๆที่ไม่ต้องจ่ายเงินจองเลย

แต่บางที่เค้าก็เอาของมาแถมมาหลอกล่อเพื่อให้คนเสียเงินจองก่อน อันนี้ก็แล้วแต่ว่าคุณยอมรับได้รึปล่าว

โพสเมื่อ : 11/7/2008 9:51
PM หรือ โทร 08-16236353
พง ครับ / EEE 900A 16GB Runcore + TS + BT

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
แสดงว่า เริ่มมีลูกค้ากลายเป็นอดีตลูกค้าบ้างแล้ว
เอาใจช่วยนะ นำเข้า Lot ใหม่มาไวๆนะ
มาสู้ทางฝั่ง น้อง ONE เขาบ้าง

โพสเมื่อ : 11/7/2008 18:23

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
มาอัพเดทข่าวสารคับ เริ่มมีการส่งมอบแล้วนะคับ อิอิ พึ่งไปเห็นมาจาก link ข้างล่างนี้
http://www.notebookspec.com/2008/modu ... ntent&pa=showpage&pid=503

แสดงว่าเริ่มได้กันแล้ว ดีใจด้วยนะคับ ใช้ไปแล้วถูกใจยังไง แสดงความคิดเห็นให้ฟังกันบ้างนะคับ

โพสเมื่อ : 13/7/2008 10:52

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

CrazyPrice เขียนว่า:
มาอัพเดทข่าวสารคับ เริ่มมีการส่งมอบแล้วนะคับ อิอิ พึ่งไปเห็นมาจาก link ข้างล่างนี้
http://www.notebookspec.com/2008/modu ... ntent&pa=showpage&pid=503

แสดงว่าเริ่มได้กันแล้ว ดีใจด้วยนะคับ ใช้ไปแล้วถูกใจยังไง แสดงความคิดเห็นให้ฟังกันบ้างนะคับ

คนในรูปคือคุณ Wind ที่กรุณา แจ้งความรู้ให้พวกเราอยู่เรื่อยในกระทู้ตอนนี้ครับ

ดูออกไหมใครเป็นใคร

คนเสื้อน้ำเงิน คือ คุณ Wind
คนเสื้อขาว คือ ผจก.ฝ่ายการตลาด eSys

โพสเมื่อ : 13/7/2008 20:55

มืออาชีพ
18/6/2008 19:31
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 191
อ้างถึง:

Jumboamp เขียนว่า:

คนเสื้อน้ำเงิน คือ คุณ Wind
คนเสื้อขาว คือ ผจก.ฝ่ายการตลาด eSys

อ้าวเหรอครับ???
ผมหลงคิดว่า คนเสื้อขาวคือคุณ Wind ตั้งนาน

ตอนนี้ในอังกฤษอีก 6 วันจะมีของใน stock (ข้อมูลจาก expansys)
ส่วนฮ่องกง สิงค์โปร์ น่าจะมีวันที่ 25 เดือนนี้
แล้วของไทย??? สองสามวันก่อน esys โทรมาบอกว่าจองตอนนี้ได้ตุลา

ตอนนี้ผมก็ควานหาไปทั่วเลย (ไม่อยากรอแล้ว)
แต่ใน ebay ตอนนี้ราคา $999 เหรียญสหรัฐอ่ะครับ

โพสเมื่อ : 13/7/2008 21:09

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อิอิ

โพสเมื่อ : 16/7/2008 1:38

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 16
รอมานานเหมือนกันครับ จนในที่สุดก็ลงเอยที่น้อง mini จนได้ ซึ่งก็ไม่ผิดหวังเหมือนกันครับ

โพสเมื่อ : 16/7/2008 8:57

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ดีใจด้วยนะครับที่ได้สิ่งที่มาตอบโจทย์ในใจของตนเอง

โพสเมื่อ : 16/7/2008 12:26

มือเซียน
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
หากดูจากขนาดและชื่อเสียงของบริษัท MSI เป็นรอง Asus และ Acer อยู่มาก ดังนั้นอำนาจการต่อรองกับผู้ผลิตอุปกรณ์ที่กำลังขาดแคลน ไม่ว่าจะเป็นซีพียู Intel Atom หรือแบตเตอรี่ย่อมมีน้อยกว่า ทำให้ผลิตของออกมาได้น้อยกว่า แต่สินค้า MSI ก็มีชื่อเสียงทั้งในด้านเมนบอร์ดและการ์ดแสดงผลมายาวนาน เชื่อว่าหากอดทนรอกันได้ น่าจะได้ของดีๆ มาใช้เหมือนกัน

โพสเมื่อ : 16/7/2008 14:06

[ค้นหา ขั้นสูง]