เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

### ขออนุญาตสอบถามครับ ###
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
สวัสดีทุกท่านครับ

ผมสนใจ ใน Eee PC หรือ Netbook มาพักใหญ่ๆ แล้ว

แต่ยังมีความสงสัย ในเรื่อง ของความเร็ว น่ะครับ

ปัจจุบัน ผมใช้ Notebook ที่ เป็น Pentium M 1400 MHz RAM 512 MB
อายุ 4-5 ปี มังครับ...55

เมื่อ เปิด ใช้งานหลายๆ หน้าต่าง จะช้า หน่วงๆ

แค่ สลับ หน้าต่าง ยัง ต้อง รอ น่ะครับ....555

บางครั้ง เครื่อง เตือน เรื่อง RAM ไม่พอ ครับ

เวลา กราฟ วิ่ง พัดลม ทำงาน ตลอด ครับ
(กราฟใน โปรแกรม Mt4 น่ะครับ)

โดย หน้าต่างที่ เปิด ก็มี...

-Firefox หลายๆ tab ครับ...55
-Mt4 กราฟ เทรด... คาดว่า ตัวนี้แหละ ที่ทำให้ หน่วง..
-Excel
-MSN
-Photoshop อันนี้เปิดบางครั้ง

ประมาณนี้ ครับ...

อ้อ..

บนเดสท๊อป Pentium D 3 GHz RAM 1 GB

บางครั้ง ก็ หน่วงครับ...
ใน โปรแกรม Mt4 น่ะครับ

หรือ ว่า จะ เป็นที่ ความเร็ว ของ เน็ต ครับ...55

ช่วง ค่ำๆ น่าจะเกี่ยว แน่นอน เพราะ คนใช้ เน็ต เยอะ..

ความเร็วเน็ต คือ 2MB แต่ ต่อ โดยใช้ ไวเลส ครับ
อาจจะ มีส่วนทำให้ ความเร็ว ลดลง ใช่ไหม ครับ
และ บางครั้ง มีการเปิดใช้งานสัญญาน มากกว่า 1 เครื่องครับ

ลักษณะ งาน ดังกล่าวนี้

ผมยัง มองไปที่ Netbook ได้ ใช่ไหม ครับ

หรือว่า ไป มองหา Notebook ครับ
เพราะ มี ช่อง ต่อใช้งาน แอร์การ์ด ได้ด้วย..

เอ...หรือ Eee ก็ต่อ แอร์การ์ด ได้ครับ

ผม เคยลอง ต่อ เน็ต ผ่าน โทรศัพท์มือถือ แล้ว มันช้า น่ะครับ
(โซนี่ W810i + เครือข่าย 1 2 call)

เลย นึกๆ ไปถึง แอร์การ์ด เผื่อๆ ไว้ น่ะครับ

ท่านใดมีแนวทางอย่างไร...

รบกวน ขอข้อมูล ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

*พิมพ์ไป พิมพ์มา มัน มากมาย ต้อง ขออภัย นะครับ.....55

โพสเมื่อ : 4/7/2008 6:05
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ### ขออนุญาตสอบถามครับ ###
มือเซียน
11/4/2007 23:16
จาก ราชอาณาจักรไทย
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 11294
what is mt4

โพสเมื่อ : 4/7/2008 6:54

Re: ### ขออนุญาตสอบถามครับ ###
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
น่าจะเป็นโปรแกรมดูหุ้นหรือเปล่าครับ บางโปรแกรมจะใช้ java ซึ่งทำให้การทำงานช้ามาก โปรแกรมอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น firefox, msn หรือ photoshop ก็กินแรงและกินแรมสูงทั้งนั้น หากเปิดพร้อมๆ กัน เครื่องอะไรก็ต้องออกอาการทั้งนั้น การเพิ่มแรมมากๆ จะช่วยได้มาก

เรื่อง aircard หากเป็น pcmcia จะใช้ไม่ได้ครับ ไม่ใช่ช่องให้เสียบ (notebook รุ่นใหม่ๆ ก็ไม่มีแ้ล้ว เป็น express card ที่แพงมากแทน) แต่หากเป็นแบบ USB ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหา

โพสเมื่อ : 4/7/2008 9:01

27/2/2008 21:51
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 66
MT น่าจะเป็น MetaStock ครับใช้ดูหุ้นแบบที่ข้างบนว่า

โพสเมื่อ : 4/7/2008 10:18

กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 92
อ้างถึง:

what is mt4

ขออภัยครับ ที่ไม่ได้ พิมพ์ ชื่อเต็มๆ....

Mt4 คือ Meta Trader 4 ครับผม

เป็นโปรแกรม กราฟ ครับ..มี ทั้งน้ำมัน ค่าเงิน และ อื่นๆ ครับ..

อ้างถึง:

น่าจะเป็นโปรแกรมดูหุ้นหรือเปล่าครับ บางโปรแกรมจะใช้ java ซึ่งทำให้การทำงานช้ามาก โปรแกรมอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น firefox, msn หรือ photoshop ก็กินแรงและกินแรมสูงทั้งนั้น หากเปิดพร้อมๆ กัน เครื่องอะไรก็ต้องออกอาการทั้งนั้น การเพิ่มแรมมากๆ จะช่วยได้มาก

ขอบคุณครับ...

นั่นหมายความว่า Celeron 900 หรือ Atom ก็ สามารถ ใช้งานได้

เพียง แต่ เพิ่ม แรม เข้าไป
ผมเข้าใจ แบบนี้ ถูกต้อง นะครับ..

ผม รบกวน ถามต่อ นิดนึง นะครับ...

ความเร็ว ของ Celeron 900 กับ Pemtium M 1.4

ต่างกัน อย่างไร ครับ...
คือ ผมเข้าใจว่า 1.4 น่าจะเร็วกว่า 900 (ตามตัวเลขน่ะครับ)

แต่ ผมไม่ทราบ เรื่อง เทคโนโลยี ที่ใหม่กว่า หรือ ส่วนอื่นๆ
ที่อาจจะ ทำให้ 900 เร็ว กว่า น่ะครับ

อ้างถึง:

เรื่อง aircard หากเป็น pcmcia จะใช้ไม่ได้ครับ ไม่ใช่ช่องให้เสียบ (notebook รุ่นใหม่ๆ ก็ไม่มีแ้ล้ว เป็น express card ที่แพงมากแทน) แต่หากเป็นแบบ USB ก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหา

เยี่ยม เลย ครับ..

ไม่ทราบ พอมี ราคา ประมาณไหม ครับ

อ้างถึง:

moo_dang เขียนว่า:
MT น่าจะเป็น MetaStock ครับใช้ดูหุ้นแบบที่ข้างบนว่า

ใช่ครับผม ประมาณนั้น

ขอบคุณครับ..

โพสเมื่อ : 4/7/2008 10:50
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]