เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

รบกวนด้วยครับ พอดีจะลงโปรแกรม หมอดูให้คุณพ่ออ่ะครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 8
รบกวนด้วยครับ พอดีจะลงโปรแกรม หมอดูให้คุณพ่ออ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะต้องใช้วิธีไหนหรอครับ เพราะว่าไม่อยากไปใช้ XP อ่ะครับ Linux มันใช้งานง่ายกว่า คุณพ่อผมท่านใช้งานแค่พิมพ์งานเท่านั้นอ่ะครับ แต่โปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้คือโปรแกรมหมอดูอ่ะครับผม ไม่ทราบว่าจะลงยังไงดีครับ

ปล.ผมไม่เป็นเลยนะครับกับ Linux เพิ่งใช้งานได้ 2วันครับผมหรือมีคุณพี่ท่านใดกรุณาโทรฯบอกรายละเอียดเลยก็ได้นะครับ
089-9119088 วินครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้า ณ ที่นี้เลยนะครับ

โพสเมื่อ : 7/7/2008 3:12
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนด้วยครับ พอดีจะลงโปรแกรม หมอดูให้คุณพ่ออ่ะครับ
มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
ไม่มีใครจะกรุณาเลยหรอครับ

โพสเมื่อ : 7/7/2008 14:23
Transfer the post to other applications Transfer

Re: รบกวนด้วยครับ พอดีจะลงโปรแกรม หมอดูให้คุณพ่ออ่ะครับ
มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
คงต้องติดตั้ง wine (windows emulator) แล้วค่อยติดตั้งโปรแกรมของ windows ผ่าน wine อีกที ก็น่าจะทำงานได้

สำหรับปัญหาเกี่ยวกับ linux ลองไปสอบถามจาก www.ubuntuclub.com ดูครับ มีคนเก่งๆ เยอะแยะไปหมด

โพสเมื่อ : 7/7/2008 14:59

มือใหม่
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

kiat เขียนว่า:
คงต้องติดตั้ง wine (windows emulator) แล้วค่อยติดตั้งโปรแกรมของ windows ผ่าน wine อีกที ก็น่าจะทำงานได้

สำหรับปัญหาเกี่ยวกับ linux ลองไปสอบถามจาก www.ubuntuclub.com ดูครับ มีคนเก่งๆ เยอะแยะไปหมด

ขอบคุณมากนะครับ

โพสเมื่อ : 9/7/2008 0:16

[ค้นหา ขั้นสูง]