เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

พนักงานโทรมาขอโทษเเล้วครับ..พร้อมที่แก้ไขให้
มืออาชีพ
14/4/2008 16:01
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 115
คือเปลี่ยนแนวคุยกะเค้าดีๆๆ

เค้าก็ยอมโดยให้เราส่งคืนมาก่อนเเ้ลวเค้าจะเอาตัวที่มีสกรีนไทย ส่งไปให้
เเละเพิ่มเเรมเป็น 1g สวนXp เค้าบอกว่าช่างเค้ามีแต่ตัว เกือบเต็ม
(คงจะกลัว ผมจับมั๊ง)กระมิดกระเมี๊ยน บอกว่า เรามีอยู่อยู่แบบเดียว (ทั้งที่ร้านเค้ามีเครือข่ายอยู่ ทั่วประเทศะนั่น)...แต่ชั่วโมงนี้ยังงัยก็ยอมละครับ

เลยอยากจะถามพวกพี่ว่า
1.ลงwindow ในepcลงเหมือนกะลง ในPCไหมครับ
2.ลงผ่านสือใดได้บ้าง สิ่งที่ผมหายืมได้ มี CdEx / HDx / SDHC 4g /และแฟชไดร์ธรรมดา 8gของตัวเอง ครับ

หรือส่งลิงค์ให้ผมอ่านก็ได้ ครับ

ป.ล. ลงWINDOWS ในPc ก็เพิ่งเคยลงมาแค่สองครั้งเอง นะครับ

สิ่งที่ผมอยากจะบอกก็คือ ถ้าเราลดมานะธิฐิ พูดกะเค้าดีๆๆ ผลก็ออกมาดีครับ อิอิ

อะไรที่พวกพี่ๆๆจะแนะนำจะสอนสั่งผมขอรับด้วยความเต็มใจเป็นอย่างยิ่ง
และขอขอบคุณในความกรุณาของพี่ๆๆทุกท่าน นะครับ

ป.ล.2 เด๋วนี ้ login ตอบในกระทู้ยากมากเลย ครับ ไม่รู้เดนเป็นคนเดียวรึเปล่า

โพสเมื่อ : 7/7/2008 16:32
Transfer the post to other applications Transfer

Re: พนักงานโทรมาขอโทษเเล้วครับ..พร้อมที่แก้ไขให้
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ถ้าเรามี DVD External เราลงเเบบวิธีธรรมดาเลยเหรอ ครับ

อย่างนี้มันกก็ง่ายสิ ครับ

(ย้อนอ่านในกระทู้เพิ่งได้สามหน้าเอง 14-13-12 เนตล่ม อ่ะ เลยยังไม่ได้คำตอบว่าได้ไหม )

ถามเด็กเชียงใหม่หน่อย ครับว่า ราคา ที่ คอมพลาซ่า สีดำ8400 นี่คีบอด สกรีนไทยไหม ครับ

โพสเมื่อ : 7/7/2008 16:48
Transfer the post to other applications Transfer

Re: พนักงานโทรมาขอโทษเเล้วครับ..พร้อมที่แก้ไขให้
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ชักแย่ เเล้ว ครัย เค้าบอกว่า สีดำ คีย์บอดไทย ของไม่มีเเล้ว นะครับ จริงรึเปล่าไม่รู้ แต่ถ้าส่งของกลับไปเค้าต้องใช้เวลา เป็นสัปดาห์ นะครับ

พี่เจ้าของร้าน ติดต่อให้ล่าสุด

ร้านที่เชียงใหม่บอกว่า
เเรม เด๋วจะส่งตัว1 gไปให้
ส่วนเรื่องคีย์

ไม่เป็นไรนะค่ะ ทางเราพร้อมที่จะแถมสติกเกอร์ให้ค่ะ.............เซ็งเลย

เอาไงดี ครับ พี่ๆๆทั้งหลาย

โพสเมื่อ : 7/7/2008 19:31

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
ยอมไม่ได้ครับ ของไม่น่าจะหาไม่ได้ ในกรุงเทพฯ มีเพียบ คงต้องไปคุยใหม่อีกที อย่ายอมครับ ส่วนแรมเอามาใส่เองก็ได้ ของเก่าในเครื่องจะได้ไม่โดนเขาถอดออกไป ส่วน windows แนะนำให้ติดตั้งเองครับ ฝึกเอาไว้ ใช้ windows ต้องติดตั้งเป็น เพราะต้องทำบ่อย ใช้ๆ ไปไม่กี่เดือนก็เริ่มรวนแล้ว

โพสเมื่อ : 7/7/2008 19:55

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
RAM มันใส่ได้แผงเดียวไม่ใช่เหรอครับ
ก็คือต้องถอดแผงเ่ก่าออกไม่ใช่เหรอครับ

ตัวเครื่องดำ คีย์บอร์ดไทย ไม่มีของใหม่แล้วจริง ๆ ครับ
(ผมก็ทำงานในบริษัทคอม ฯ) อยากได้สีดำ ยังได้แต่เครื่องขาวคีย์บอร์ดไทยครับ

โพสเมื่อ : 7/7/2008 20:17

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ตอนนี้ มีปัญหาอยู่ว่า
ค่าส่งของ ไปกลับ ครั้ง ละ 150บาท นี่ละครับ ไปกลับ ก็สามร้อย นี่เราต้องออกเอง นะครับ

และเเทบไม่อยากเชื่อว่าเค้าจะหาของไม่ได้ นะครับ

เพราะร้านเค้ามีเลขเจ็ดด้วยนะ สาขา ทั่วประเทศเเท้ๆๆ

เอาเงินคืนเลยดีไหม พี่ ขาดทุนสามร้อยเอง

หรือ ว่าทนเอา ครับ

ปล ถ้าเรามี DVD External เราลงเเบบวิธีธรรมดาเลยเหรอ ครับ
เนตเน่าอ่ะครับ ไปตามอ่าน ยังไม่หมดเลยนะครับ

โพสเมื่อ : 8/7/2008 0:00

มือสมัครเล่น
14/2/2008 11:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
อ้างถึง:

raiden909 เขียนว่า:
ถ้าเรามี DVD External เราลงเเบบวิธีธรรมดาเลยเหรอ ครับ

อย่างนี้มันกก็ง่ายสิ ครับ

(ย้อนอ่านในกระทู้เพิ่งได้สามหน้าเอง 14-13-12 เนตล่ม อ่ะ เลยยังไม่ได้คำตอบว่าได้ไหม )

ถามเด็กเชียงใหม่หน่อย ครับว่า ราคา ที่ คอมพลาซ่า สีดำ8400 นี่คีบอด สกรีนไทยไหม ครับ

ถ้ามีก็ลงแบบธรรมดานี่แหละครับ

หรือถ้าไม่มีก็ลงแบบนี้ครับ

http://www.trendypda.com/modules/newb ... hp?topic_id=5741&forum=16

ผมเอาไปเสียบหลัง cd ใน pc เลยครับ ไม่ต้องใช้ External ให้เสียเงินเพิ่ม

หรือไม่ก็ลงแบบใช้ usb flash drive โคลนเอาเลย 10 นาทีก็เสร็จแระ

ลง driver ของ eee ให้เสร็จเลย เหลือพื้นที่ประมาน 2.8 g ครับ

ผมลงไป 7 รอบแระ ลองมันทุก version ครับ ไม่ work ก็กลับมาโคลนเอา แป้บเดียวเสร็จ

สรุปว่าของคุณ (อะไรหว่า ลืมชื่อ แหะๆ ) ที่ใช้ usb flash drive เข้ากะผมมากที่สุดครับ

ลองค้นกระทู้ดูนะครับ มีบอกไว้

-----------------------------
ส่วนราคาที่เชียงใหม่ ไม่มีสีดำเลยครับ ที่ผมซื้อนะ 8900 สีขาว screen ไทยมาเลยครับ

ตอนนี้ซื้ออุปกรณ์เสริมมาเพียบครับ ฮ่า บ้าเห่อ จริงๆ

dl โปรแกรม พวก portable มาอีกร่วม 10 กว่า gig

กะลัง set up ระบบของตัวเองอยู่ครับ

จริงๆถ้าขึ้นมาเชียงใหม่ก็มาก้อปที่ผมได้หมดเลยนะครับ

อยู่เชียงรายนี่เอง

อ้อ ผมก็คนเจียงฮายครับ 555

โพสเมื่อ : 8/7/2008 9:11

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
เหอๆๆ ... ผมทำงานอยู่บนดอยนะครับ ไม่ค่อยได้ลงมาข้างล่างนะครับ
ส่วนเรื่อง
โปรแกรม พวก portable เด๋วหลังไมค์คุยกันนะครับ

โพสเมื่อ : 8/7/2008 12:51

[ค้นหา ขั้นสูง]