เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สาบถามปัญหาการไช้งาน EEE ปัญหาพื้นๆแต่ไม่รู้ครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 35
1.เวลาผมฟังเพลง(ใช้หูฟังหรือลำโพงเครือง)ทำอย่างไรจึงจะปิดจอได้ครับประหยัดไฟ คำถามนี้รวมถึงเวลาฟังวินยุผ่านเนตด้วยนะครับ
2.วินxp ตัวไม่ได้โม ไช้ได้ 2ชมเบตหมดถือว่าปรกติไหมครับถ้าวินโมจะนานขึ้นไหม
3.ถ้าผมเซบเกมบนusbจะเล่นโดนไม่ก้อบลงเครืองได้ไหมครับ

ขอบคุรครับ

โพสเมื่อ : 14/7/2008 22:03
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สาบถามปัญหาการไช้งาน EEE ปัญหาพื้นๆแต่ไม่รู้ครับ
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
อยากให้จอภาพดับ
ไปกำหนด Power Option ได้ครับ
Turn Off Monitor after 1 minute

เครืองของผมก็ใช้ได้ประมาณ 2 ชั่วโมงนิด ๆ เหมือนกัน
(ใช้ Wireless ตลอด) เข้าไปกำหนดลดกำลังส่ง จาก 100mW เป็น 8-9 mW ก็ช่วยได้อีกนิดหน่อยครับ

โพสเมื่อ : 14/7/2008 22:48

[ค้นหา ขั้นสูง]