เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

ลง thai patch ให้กับ linpus linux ของ acer one
มือใหม่
28/4/2008 17:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 18
ขอรบกวน ผู้รู้ เกี่ยวกับ linux ครับ

ตอนนี้ผมกำลังลองใช้ linpus linux ของ acer one

ซึ่งตอนนี้ ผมได้ down load thai patch มาได้แล้วครับ

แต่ลงไม่ได้ อยากให้ช่วยอธิบาย เป็น step by step

ได้ไหมครับ เพราะผมไม่เคยใช้ linux เช่นกัน

แต่อยากหัดใช้ ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

โพสเมื่อ : 16/7/2008 23:49
Transfer the post to other applications Transfer

Re: ลง thai patch ให้กับ linpus linux ของ acer one
มืออาชีพ
16/5/2008 13:43
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 161
เข้าไปดูที่เว็บไซต์ของ Acer เลยครับ
www.acer.co.th--->acer care---->software & download--->driver เลือก aspire one
แล้วโหลด thaipatch มา

ในนั้นนอกจากจะมี Patch มาให้แล้วยังมีคู่มือการลง แบบ pdf ที่ค่อนข้างละเอียดด้วยครับ
ลองเปิดอ่านคู่มือดู แล้วทำตามทีละขั้นก็ได้ครับ ติดตรงไหนก็มาถามต่อ

โพสเมื่อ : 17/7/2008 9:23
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]