เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

หวัดดีคับ ได้ Asus Eee Pc 701 มาแนะนำด้วยคับ ^^
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 213
คือซื้อมือสองมานะคับ สีดำ เห็นว่าจะของเก่าบอกว่าลงทะเบียนเพิ่มประกันเป็น 5 ปีแล้ว แบบนี้ถ้าผมจะเปลี่ยนให้เป็นชื่อผมจะทำได้ไหมคับ แล้ว ถ้าจะซื้อ ไดฟ์ ดีวีดี แยก ซื้อเป็นของ โน๊ตบุ๊ก หรือ เป็นตัวใหญ่ดีคับ แล้ว วินโด้xp ตัวไหนเสถียร์ สุดคับ ขอบคุณมากมายคับ ^^

โพสเมื่อ : 18/7/2008 8:38
Transfer the post to other applications Transfer

Re: หวัดดีคับ ได้ Asus Eee Pc 701 มาแนะนำด้วยคับ ^^
มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ถามอีกนิด ผมจะไปเช็คประกันยังไงคับ ที่เค้าสมัคร Vip ไปอะคับ เค้าให้ use กับ pass ผมมาอะคับ ต้องเข้าที่ไหนคับ ขอลิงค์จะดีมากคับผม ขอบคุณคับ เอ้อๆ ขออีกขอคับ ปิด Wifi ยังไงคับ เห็นว่าไฟ ฟ้า มันขึ้นตลอดเลยคับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง

โพสเมื่อ : 18/7/2008 9:00
Transfer the post to other applications Transfer

Re: หวัดดีคับ ได้ Asus Eee Pc 701 มาแนะนำด้วยคับ ^^
มืออาชีพ
15/7/2008 22:32
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 203
ปิดเปิด wifi กด Fn กับ F2 พร้อมกันครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 13:23

"Happiness is only real when shared"

มือสมัครเล่น
16/7/2008 14:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
ถ้าต้องการปิดตัวอื่นที่ไม่ไช้ ก็คลิ๊กขวาmy computer เลือกproperties คลิ๊กแท็บhardware กดปุ่มdevice manager ต้องการปิดตัวไหนก็คลิ๊กขวาเลือกdisableได้เลยครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 19:23

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
ขอบคุณครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 0:42

มืออาชีพ
13/7/2008 21:57
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 299
dvd ถ้าจะเอาแบบ slim มันจะไม่ต้องมีหม้อแปลงพ่วงมาให้เกะกะครับ ที่ขายกันเกลื่อนของ lg ตัวละ 26xx มันก็ไม่ได้ slim จริงๆ lite-on น่าจะบางกว่าครับ ผมใช้เปลงของ pc เอา ก็ยังอยากเอาแบบบางเลย พกง่าย

ส่วน windows ผมหั่นแผ่นเองครับ ลองผิดลองถูกก็มากกว่าจะถูกใจ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 1:43

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

freeguy เขียนว่า:
dvd ถ้าจะเอาแบบ slim มันจะไม่ต้องมีหม้อแปลงพ่วงมาให้เกะกะครับ ที่ขายกันเกลื่อนของ lg ตัวละ 26xx มันก็ไม่ได้ slim จริงๆ lite-on น่าจะบางกว่าครับ ผมใช้เปลงของ pc เอา ก็ยังอยากเอาแบบบางเลย พกง่าย

ส่วน windows ผมหั่นแผ่นเองครับ ลองผิดลองถูกก็มากกว่าจะถูกใจ

ยังไงแนะนำด้วยนะคับ เรื่องลงโปรแกรมเครื่องนี้ ไม่เป็นจริงๆ มันทำเหมือน คอมปกติได้ไหมคับ ^^

โพสเมื่อ : 19/7/2008 6:01

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ลงโปรแกรมได้เหมือนคอมปกติ (เพราะมันก็คือคอมปกตินั่นแหล่ะครับ)

เพียงแต่ต้องระวังเรื่องพื้นที่ใน ssd ซักหน่อยล่ะครับ
เพราะมีแค่ 4 GB เลยมักจะเห็นคนใช่โปรแกรมรุ่น portable กันมากกว่า

แต่ถ้าเราลงเฉพาะโปรแกรมที่เราใช้จริงๆ ก็อาจไม่ต้องหั่น ไม่ต้องย่อเลยด้วยซ้ำ

ส่วนข้อมูล เราสามารถเก็บใส่ Flash/SD card ได้อยู่แล้ว

:)

โพสเมื่อ : 19/7/2008 7:11

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 242
ต่อประกันเป็น 5 ปี
ไม่น่าจะทำได้ครับ

External DVD Drive แบบสลิม สะดวกพกพา ขนาดเล็ก
แต่ความเร็วในการ Write จะไม่สูงเท่าไดรฟ์ขนาดปกติครับ

ไดรฟ์ขนาดปกติ ใหญ่ หนักกว่า มีดีที่ความเร็ว และลูกเล่นครับ (ได้ Lightscribe) ราคาถูกกว่าครับ

โพสเมื่อ : 19/7/2008 7:32

มือสมัครเล่น
14/2/2008 11:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
อ้างถึง:

kongky เขียนว่า:
คือซื้อมือสองมานะคับ สีดำ เห็นว่าจะของเก่าบอกว่าลงทะเบียนเพิ่มประกันเป็น 5 ปีแล้ว แบบนี้ถ้าผมจะเปลี่ยนให้เป็นชื่อผมจะทำได้ไหมคับ แล้ว ถ้าจะซื้อ ไดฟ์ ดีวีดี แยก ซื้อเป็นของ โน๊ตบุ๊ก หรือ เป็นตัวใหญ่ดีคับ แล้ว วินโด้xp ตัวไหนเสถียร์ สุดคับ ขอบคุณมากมายคับ ^^

ไม่อยากซื้อไดฟ์ ดีวีดี แยก ก็นี่เลยครับ ฮิๆ ฉายอีกรอบ

http://www.trendypda.com/modules/newb ... at&topic_id=5741&forum=16

โพสเมื่อ : 19/7/2008 9:47

มืออาชีพ
กลุ่ม:
สมาชิก
อ้างถึง:

midi เขียนว่า:
อ้างถึง:

kongky เขียนว่า:

ไม่อยากซื้อไดฟ์ ดีวีดี แยก ก็นี่เลยครับ ฮิๆ ฉายอีกรอบ

http://www.trendypda.com/modules/newb ... at&topic_id=5741&forum=16

อ่อ ผมอยากได้แบบแยกเอามากว่าคับ แบบนี้มันใหญ่ บวกกับคอมทีี่บ้านก็ใช้ไรท์เยอะด้วย ก็เลยตัดสินใจว่าจะเอา external แต่ลังเลระหว่างตัวใหญ่กับตัวเล็กอะคับ ^^

โพสเมื่อ : 19/7/2008 16:07

[ค้นหา ขั้นสูง]