เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

สอบถามเรื่องน้องเก้า(900)ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
มือใหม่
24/5/2008 21:13
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 7
อาทิตย์หน้านี้เงินที่สะสมมาทั้งชีวิต(เว่อร์แระๆ)จะครบพอที่จะสู่ขอน้องเก้า(900)แล้วครับ แต่ดันไปสะดุดตาเข้ากับน้องวัน(acer one) เลยลังเลใจว่าน้องคนไหนจะได้มาเป็ฯคู่ครองของผมในอนาคตอันใกล้นี้ แต่มีเงื่อนไขเล็กน้อยครับ

1.เธอต้อง เล่นnet ดูหนัง ฟังเพลง(เสี่ยงดังๆ) กับผมได้ดี ไม่เล่นเกมส์ครับ
2.เธอต้อง ไปไหนมาไหนกับผมเป็นเวลานานเธอต้องไม่หมดแรงเร็ว(แบต)
3.พ่อตาเธอ(ประกัน)ต้องดูแลเธอและผมดี
4.แก้มเธอ(แป้นพิมพ์)ต้องใหญ่ เวลาลงไม้ลงมือ(พิมพ์)จะได้ถนัดมือ
5.เธอต้องทำงานเร็ว(cpu) ไม่ต้องมากก็ได้
6.ความจำเธอ(หน่วยความจำ)ต้องดีจำได้หลายเรื่องและเยอะด้วยครับ
7.เธอต้องคอแข็ง ไม่เมาง่าย(แฮงค์)
8.ไม่ร้องขอเครื่องประดับอื่นๆ(option เสริม)
9.ข้อนี้สำคัญ เธอต้อง สวย ดูดี มีชาติตระกูล(ไอ้....ชาติตระกูลนี่ไม่ต้องก็ได้ครับ )

ผมอยู่ ตจว ไม่มีเครื่องให้ลองเล่นครับ เลยต้องให้ท่านทั้งหลายเป็นพ่อสื่อให้ทีครับ ว่าใครจะเหมาะสมกับเงื่อนไขดังกล่าว

ที่จริงแล้วน้องคนไหนก็ได้ครับ(แล้วจะพิมพ์ทำวิหารอะไรซะยาว )

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านอะไรก็ไม่รู้ทั้งยาวและไร้สาระ

ขอบคุณมากครับ

ปล ฝากว่าที่น้องใหม่ไว้ในอ้อมใจทุกๆท่านนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 20:33
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องน้องเก้า(900)ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
มือใหม่
16/7/2008 23:37
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 6
eee900 เลยครับ เร็วและดีครับแบตทนมากๆ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 20:52
Transfer the post to other applications Transfer

Re: สอบถามเรื่องน้องเก้า(900)ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
มือสมัครเล่น
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 68
1.เธอต้อง เล่นnet ดูหนัง ฟังเพลง(เสี่ยงดังๆ) กับผมได้ดี ไม่เล่นเกมส์ครับ
ข้อนี้ไม่ทราบครับ ผมไม่เคยเ่ล่น น้องวัน แต่สำหรับ อีอีอี ผ่านฉลุยครับ
2.เธอต้อง ไปไหนมาไหนกับผมเป็นเวลานานเธอต้องไม่หมดแรงเร็ว(แบต)
รู้สึกว่าแบตที่มาจาก อีอีอีจะมากกว่า
3.พ่อตาเธอ(ประกัน)ต้องดูแลเธอและผมดี
อันนี้ขอผ่านครับ ไม่ทราบจริงๆ
4.แก้มเธอ(แป้นพิมพ์)ต้องใหญ่ เวลาลงไม้ลงมือ(พิมพ์)จะได้ถนัดมือ
ต้องยกให้น้องวันครับ
5.เธอต้องทำงานเร็ว(cpu) ไม่ต้องมากก็ได้
คงพอๆกันม้างงง
6.ความจำเธอ(หน่วยความจำ)ต้องดีจำได้หลายเรื่องและเยอะด้วยครับ
อีอีอีเยอะกว่าครับ
7.เธอต้องคอแข็ง ไม่เมาง่าย(แฮงค์)
ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับวินโดว์ที่ลง
8.ไม่ร้องขอเครื่องประดับอื่นๆ(option เสริม)
....
9.ข้อนี้สำคัญ เธอต้อง สวย ดูดี มีชาติตระกูล(ไอ้....ชาติตระกูลนี่ไม่ต้องก็ได้ครับ )
สวยคนละแบบ แล้วแต่คนชอบครับ

เชียน้องอีอีอีครับ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 21:24

Asus eeePC 900 with 20GB

มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ต้องจัดลำดับล่ะครับ ว่าอะไรมาก่อนมาหลัง

เพราะคงไม่ได้ทุกอย่างแน่ๆ

อาจไปลงตัวที่ 900 แบบฮาร์ดดิสก์ก็ได้นะครับ

:)

โพสเมื่อ : 18/7/2008 22:47

มือเซียน
17/4/2007 16:25
กลุ่ม:
ผู้คุ้มกฎ
โพส: 15242
น้องวรรณเล่นหนังแบบ HD ได้ แต่ลำโพงน้องเก้าน่าจะดีกว่า

น่าจะใกล้เคียงกัน เพราะน้องเก่าแบตใหญ่กว่าเยอะ แต่ก็กินไฟกว่า ส่วนน้องวรรณแบตเล็กแต่ประหยัดไฟหว่า

ตามชื่อเสียงแล้ว ข้อนี้น้องเก้ามีพ่อใจดีกว่า

น้องวรรณเอาไปเลยข้อนี้

น้องเก้าชนะไป

ไม่น่าเกี่ยวเธอทั้งสอง ข้อนี้เ่ท่ากัน

อันนี้เกี่ยวกับความรักของเจ้่าของที่มีให้เธอว่ามีมากแค่ไหน ไม่เกี่ยวกับเธอทั้งสองเช่นกัน

เธอสวยพอๆ กัน แต่คนละสไตล์ ชาติตระกูลน้องเก้าดีกว่านิดๆ

โพสเมื่อ : 18/7/2008 23:16

[ค้นหา ขั้นสูง]