เข้าระบบ

ชื่อเรียก:

รหัสผ่าน:

จำฉัน

ลืมรหัสผ่าน?

สมัครสมาชิก!

เมนู

micro XP ภาษาไทยใช้ไม่ได้
มือสมัครเล่น
16/7/2008 14:10
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 26
เมื่อเช้าเพิ่งลง micro XP ขนาด88M ลงแล้ว600M แต่ภาษาไทยใช้ไม่ได้ครับ เข้าไปเพิ่มภาษาไทยเรียบร้อยแล้วในregionแล้ว มีthaiแต่add keyboardไทยมันก็ไม่ได้
เอาแผ่นwindowsแผ่นเต็มใส่ก็ไม่ได้
สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

โพสเมื่อ : 22/7/2008 14:09
Transfer the post to other applications Transfer

Re: micro XP ภาษาไทยใช้ไม่ได้
มือสมัครเล่น
14/2/2008 11:42
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 27
อ้างถึง:

sopon7 เขียนว่า:
เมื่อเช้าเพิ่งลง micro XP ขนาด88M ลงแล้ว600M แต่ภาษาไทยใช้ไม่ได้ครับ เข้าไปเพิ่มภาษาไทยเรียบร้อยแล้วในregionแล้ว มีthaiแต่add keyboardไทยมันก็ไม่ได้
เอาแผ่นwindowsแผ่นเต็มใส่ก็ไม่ได้
สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

คนทำแผ่นเค้าคงตัดออกไปแล้วครับ

ผมก็เจออยู่หลายแผ่นเหมือนกัน

ตอนนี้มาลงเอยที่แผ่น ghost mini xp ครับ ลงตัวที่สุด ใช้เวลาลง windows ใหม่แค่ 10 นาทีเอง

ผมลงเจ้าตัวนี้แล้วลงโปรแกรมเสริมต่างๆที่ต้องใช้แล้ว ghost เก็บโดยใช้เจ้าตัวเดิมครับ

มันทำได้ทั้งลงและสร้าง files ghost ได้ด้วย

ตอนนี้สบายใจแล้วครับ มีปัญหาหรือว่าอยากลอง windows ใหม่ก็ลงเลย

ไม่ชอบก็ ghost เอาตัวขาประจำกลับมา

โพสเมื่อ : 22/7/2008 17:27

Re: micro XP ภาษาไทยใช้ไม่ได้
มืออาชีพ
11/12/2007 20:47
กลุ่ม:
สมาชิก
โพส: 438
ผมกำลังพยายามทดลอง micro xp รุ่น 0.82 อยู่ครับ
ข้อจำกัดเยอะพอควร แต่น่าจะเหมาะกับสถานการณ์เร่งด่วนได้ดี
ติดปัญหาอยู่อย่างเดียว ผมไม่มี cd external เลยรอของเพื่อนอยู่

ตอนนี้ทดสอบใน VirtualPC ค่อนข้างเร็วทีเดียว
ลงภาษาไทยได้ ใช้ grave accent ในการเปลี่ยนภาษาได้
แต่ไม่มี indicator ให้เห็น ลงโปรแกรมอื่นๆ ได้ดีพอสมควร

แต่พอ ghost เอามาใส่เครื่อง EeePC มันดันไม่เห็นแป้นพิมพ์ซะงั้น
เลยใส่ไดรเวอร์ไม่ได้ คงต้องลงผ่าน cd external อย่างเดียว

:)

โพสเมื่อ : 23/7/2008 20:06
Transfer the post to other applications Transfer

[ค้นหา ขั้นสูง]